ไฟ xenon ที่ Lotus

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311050
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311050

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.พ. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือว่าไปเดิน โลตัสมาครับ แล้วเห็นไฟ xenon ยี่ห้อ นึง ตรานกอินทรี ราคาไม่ถึงพัน เลยมาถามดูว่ามันจะใช้ดีมั้ย เห็นข้างกล่องบอก 5000K ด้วย:coolly-0043:มีทั้ง ขาว บลู โกล พลาสมา แต่ยังไม่กล้าซื้อกลัว เอามาใส่แล้วไม่ดีกว่าเดิม

ใส่แล้วก็ขาวขึ้นมาครับแต่จะแรงสู้พวกที่มีบัลลาสราคาหลายๆพันไม่ได้ครับผม

อ๋อ เห็นถูกดี แต่ไม่กล้าจะซื้อกลัวอย่างที่ว่า จะแรงสู้พวกที่มีบัลลาสราคาหลายๆพันไม่ได้

มันไม่แรงหรอแกครับ มันก็หลอดธรรมดานี่แหละ เพียงแต่ทำให้เป็นสีขาว
ไอ้หลอดพวกนี้พอออกมาสีขาวแม่มเรียกซีนอนหมด ใส่แล้วจะเสียใจฝนตก
ถนนราดยาง มันกลืนหายหมด ไม่สว่างหรอกครับ เอาเงินเกือบ 1000 ไปซื้อหลอดดี ๆ
หลอดธรรมดาดีกว่า

เสริมจากไอกอล์ฟนะคั๊บ ถ้าซื้อวัตต์มาเยอะ ๆ เนี่ย
ขั้วหลอดจะละลายและจานฉายจะย่น เสื่อมสภาพเร็วขึ้นครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลย แล้วมีหลอดอื่นพอแนะนำมั้ย ที่ไม่ใช่XENON

จริง ๆ หลอดธรรมดาเนี่ยมันก็ดีพออยู่แล้วสำหรับโคมธรรมดา ถ้าอยากได้หลอดดีแนะนำ philipe bule vision ครับ แพงแน่ 1000 กว่าบาทมั๊ง หรืออาจไม่ถึง แต่ไม่เคยใช้นะ
ผมว่าเอาเงิน1000 ไปล้างโคมดีกว่าครับ

ถ้าเอาแบบประหยัดงบไม่เกิน 1000 บ. ร้อยทั้งร้อยเป็นหลอดฮาโลเจนครับ แต่ชอบโฆษณาว่าเป็นซีนอน ซึ่งจริงๆแล้วหลอดไฟจะให้สีของแสงออกสีขาวคล้ายซีนอนเท่านั้นเอง ซึ่งตรงนี้ทำให้คนสับสน หลงซื้อไปใช้

ถ้าจะให้แนะนำก็เล่นหลอดที่มียี่ห้อหน่อยครับ อย่างที่เพื่อนๆบอก ฟิลลิปก็ดี BOSCH ก็ดี หรือ eagle eye ก็ใช้ได้ หาเลือกสีของแสงตามชอบใจ หลอดพวกนี้ ใช้ watt เท่าเดิมแต่สว่างกว่าหลอดติดรถ หรือ หลอดโนเนมครับ แต่ถ้าจะเอา กำลัง watt มากกว่าเดิมต้องใส่ relay ครับ

ส่วนผมใช้ของ bosch แสงออกสีเหลืองทอง (ไม่เหลืองจึ๊ยนะครับ) แสงจิกถนนดีมาก ฝนตกขับสบายเลยครับ ตัวหลอดจะออกสีม่วงเหลือบเหลืองหน่อยๆน่ะครับ ผมติดใจใส่ทั้งกระบะและแจ๊สครับ (เซฟผมใช้ซีนอน 8000 k) กลางวันไม่เปิดไฟ มองไปที่ตัวโคมยังออกเหลือบม่วงเหลือง สวยไปอีกแบบ

หาซื้อได้ตามร้านขายอะไหล่ยนต์ใหญ่ๆทั่วไปน่ะครับ แต่ให้หาง่ายก็ของ eagle eye ครับ ลองดู..

ถ้าเอาแบบประหยัดงบไม่เกิน 1000 บ. ร้อยทั้งร้อยเป็นหลอดฮาโลเจนครับ แต่ชอบโฆษณาว่าเป็นซีนอน ซึ่งจริงๆแล้วหลอดไฟจะให้สีของแสงออกสีขาวคล้ายซีนอนเท่านั้นเอง ซึ่งตรงนี้ทำให้คนสับสน หลงซื้อไปใช้

ถ้าจะให้แนะนำก็เล่นหลอดที่มียี่ห้อหน่อยครับ อย่างที่เพื่อนๆบอก ฟิลลิปก็ดี BOSCH ก็ดี หรือ eagle eye ก็ใช้ได้ หาเลือกสีของแสงตามชอบใจ หลอดพวกนี้ ใช้ watt เท่าเดิมแต่สว่างกว่าหลอดติดรถ หรือ หลอดโนเนมครับ แต่ถ้าจะเอา กำลัง watt มากกว่าเดิมต้องใส่ relay ครับ

ส่วนผมใช้ของ bosch แสงออกสีเหลืองทอง (ไม่เหลืองจึ๊ยนะครับ) แสงจิกถนนดีมาก ฝนตกขับสบายเลยครับ ตัวหลอดจะออกสีม่วงเหลือบเหลืองหน่อยๆน่ะครับ ผมติดใจใส่ทั้งกระบะและแจ๊สครับ (เซฟผมใช้ซีนอน 8000 k) กลางวันไม่เปิดไฟ มองไปที่ตัวโคมยังออกเหลือบม่วงเหลือง สวยไปอีกแบบ

หาซื้อได้ตามร้านขายอะไหล่ยนต์ใหญ่ๆทั่วไปน่ะครับ แต่ให้หาง่ายก็ของ eagle eye ครับ ลองดู..

เคยใส่ตัวที่น้าเหวกบอกอ่ะคับ สีออกม่วงๆเหลืองๆเนี่ย แต่เปงของ eagle eye ก้อโอเคนะคับใส่กับไฟเมกาเซฟ สว่างใช้ได้เลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม