เครื่องเกียร์AT จะเปลี่ยนเป็นเกียร์MT ได้มั้ยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ArmY7749
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ArmY7749

Register
เข้าร่วม
28 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องเกียร์AT จะเปลี่ยนเป็นเกียร์MT ได้มั้ยครับโดยเครื่องเป็น เครื่องเดิม(JZ) ถ้าทำได้ ต้องทำยังไงบ้างครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

................

รบกวนผู้รู้ด้วยน้ะครับบ:coolly-0023:

เปลี่ยนได้แน่นอน เตรียมใจไว้ ไม่น่าต่ำ 20,000

เครื่องเกียร์AT จะเปลี่ยนเป็นเกียร์MT ได้มั้ยครับโดยเครื่องเป็น เครื่องเดิม(JZ) ถ้าทำได้ ต้องทำยังไงบ้างครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
ถามว่าเปลี่ยนได้มั๊ย ตอบนะครับว่าเปลี่ยนได้
ส่วนทำงัย ก้อต้องซื้อของเพิ่มครับ
1. เกียร์ M/T พร้อมชุดคลัชท์ จะให้ดี เป็นเกียร์โยง เพราะจะได้ขึ้นตรงตำแหน่งเดิม ไม่เยื้องไปทางวิทยุ
2. ขาเบรค ขาคลัชท์ พร้อมปั๊มคลัทช์บน - ล่าง
3. อยากหล่อเพิ่ม ก้อคอนโซลเกียร์ธรรมดา พร้อมด้ามเบรคมือ
4. กล่องเครื่อง เท่าที่ทราบ ไม่ต้องเปลี่ยนก้อได้
ทั้ง 3 ข้อข้างต้นรวมกัน น่าจะต้องมี 30,000.- ครับ

ขอบคุณมากครับบ

^^ เปนความรู้ใหม่นะครับเนี่ยย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม