ถามเรื่องล้อครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 295
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

295

รถไม่แรงไปเรื่อยๆ
Register
เข้าร่วม
7 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมอ่านกระทู้เก่าๆๆดู เห็นมีคนถามเรื่องล้อแกว่ง มันเป็นยังงัยครับ แล้วเราจะรู้ได้งัยว่าล้อเราแกว่งพอดีผมเพิ่งเปลี่ยนล้อน่ะครับ จากเดิม15 เป็น 17 5/114 + เบรค อา32 เอาดุมไปเจาะมาเห็นมีปัญหากันเยอะ ก็เลยอยากรู้ครับกลัวจะเป็นครับ....ถ้าเป็นแล้วแก้ยังงัยครับ ขอบคุณครับ

กรณีแปลงดุมโดยการเจาะจาก 4x114.3 เป็น 5x114.3 ถ้าโรงกลึงเจาะไม่ได้ center ที่ดี มีโอกาสล้อสั่นที่ช่วงความเร็วระดับหนึ่ง (ประมาณ 100-120 กม/ชม) ครับ จะมีอาการสั่นมากสั่นน้อยก็ขึ้นกับขนาดล้อที่ใส่ด้วยครับ
ปล.ทั้งนี้ไม่เกี่ยวกะช่วงล่างที่บูชท์ต่างๆ อาจหลวมก็ได้