ถามเรื่องเกียร์น้าจอร์นหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1เครื่อง RB20 โบ ที่อยู่ในเซฟิโร่กับสกายไลน์แตกต่างกันยังไงครับ
2เกียร์ RB 20 โบ แท้ กับ เกียร์ธรรมดา ที่อยู่ในเครื่อง 12 วาว แตกต่างกันยังไงครับผม
3เครื่อง RB 20 โบ กับ RB 25 โบ ต้องตัดต่อเพลากลางหรือเปล่าครับแล้วแท่นเครื่องตรงเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับผม

1เครื่อง RB20 โบ ที่อยู่ในเซฟิโร่กับสกายไลน์แตกต่างกันยังไงครับ
2เกียร์ RB 20 โบ แท้ กับ เกียร์ธรรมดา ที่อยู่ในเครื่อง 12 วาว แตกต่างกันยังไงครับผม
3เครื่อง RB 20 โบ กับ RB 25 โบ ต้องตัดต่อเพลากลางหรือเปล่าครับแล้วแท่นเครื่องตรงเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับผม
ข้อ1-2ขอติดไว้ก่อน เก็บอัตราทดเกียร์ไว้ที่ไหนก็ไม่รู้ยังหาไม่เจอ
ข้อ3 สปายท้ายเกียร์20-25มีขนาดไม่เท่ากัน ยังไงๆก็ต้องตัด-ต่อ เอาของR33 RB25 มาเพลาก็ยาวไม่เท่าของ A31
คานแท่นเกียร์หามาเปลี่ยนโดยไม่ต้องดัดแปลงแก้ไข
แต่
ถ้าหมายถึงคานเครื่อง วางเครื่องR33 ก็เอาคานเครื่องR33 มาใส่A31 ได้โดยไม่ต้องแปลง ข้อดีคือได้ยางแท่นเครื่องตัวกลมใหญ่ จะทนกว่ายางแท่นเครื่องA31ครับ:coolly-0033:

แก้ไขล่าสุด:
  • กระทู้ ผู้เขียน
แสดงว่าถ้าเราเอาเครื่อง RB 20 โบ มาวางในเซฟิโร่ก็ต้องตัดต่อเพลากลางอยู่ดีใช่ไหมครับ

แสดงว่าถ้าเราเอาเครื่อง RB 20 โบ มาวางในเซฟิโร่ก็ต้องตัดต่อเพลากลางอยู่ดีใช่ไหมครับ
จะวางเครื่อง20-25-26 ไม่เกี่ยวกับเพลากลาง
ถ้าเดิมเป็นเกียร์ธรรมดา 12V
แล้วมาวางเกียร์ธรรมดาของ RB20DET
ใช้เพลากลางของเดิมได้เลย ไม่ต้องตัดต่อ
แต่ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดาของ RB25DET ต้องตัดต่อเพลากลางครับ:coolly-0033: