***เรื่องออฟเซ็ตคับ***

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใครพอรู้ออฟเซ็ตของล้อ Blizt 03 ที่ลายเหมือนดาวโป่ง ๆ บ้างมั้ยครับ หน้า 8 หลัง 9 อะครับ ..... ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ล้อลายนี้ มีหลายออฟเซ็ทน่ะครับ บอกแค่ลายมาอย่างเดียวคงระบุออฟให้ไม่ได้น่ะครับ ลองหาดูแถวก้านแม็ก หรือ หน้าแปลนแม็กซ์รึยังครับ อาจจะมี stamp อยู่ที่ใดซักที่นึง

อ้าว...หรอครับ ใส่แล้วไม่ค่อยโปนเลยอะครับ(รองอแดปเตอร์แล้วนะ)....ไม่รู้ว่าต้องออฟเซ็ตเท่าไหร่หรอครับถึงจะโปน ๆ อะครับ

ถ้าออฟซัก 22 จะเริ่มปริ่มๆซุ้มแล้วครับ แต่ถ้าจะเอาล้นๆเลยต้องออฟซัก 20 ลงไปถึง 10 กว่าๆน่ะครับ ล้นแน่นอน

วิธีคิดง่ายๆ ถ้าเราต้องการออฟซัก 20
ให้ดูที่แม็กซ์ว่าออฟเท่าไหร่ ถ้าแม็กซ์ออฟ 40 ก็ให้ใส่ adaptor 20 มม. เราก็จะได้ออฟ = 20 ครับ
ถ้าแม็กซ์ออฟ 35 เราก็รองแค่ 15 มม. ฯลฯ ครับ

อ้อ..ลืมบอก มันขึ้นอยู่กับหน้ากว้างของแม็กซ์ด้วยนะครับ ถ้าแม็กซ์หน้าแคบ แต่ออฟน้อยๆ มันก็ไม่ค่อยล้นนะครับ

ออฟมันมี + - มั้ยครับ

ใส่กว้าง 8 นิ้ว ออฟ +35 จะสวยมั้ยครับ

หลัง 9.5 ออฟ +20 ล้นๆหน่อยๆ

ขอบคุณทุกคนครับ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม