• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

::::มีเรื่องปรึกษา .. เรื่องฝาท้ายครับ::::

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31386
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31386

"กูเป็นคน มีสีสัน"
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
14 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีออกจากอู่สีมาแล้วรู้สึกว่าฝาท้ายปิดไม่สนิทครับ
เวลาวิ้งมันก็กระเทือนครึ่กๆๆๆๆๆ
เมื่อวันเสาร์ที่แล้วว่างๆ เลยว่าจะลองขยับ ไอ้กลอนชิ้นที่อยู่ตรงตัวรถลงไปซักนิดนึง
(ตอนนั้น จินตนาการว่าพอมันเลื่อนต่ำลงมาฝาก็จะถูกรั้งลงมาด้วย)
แต่..ด้วยความใจร้อน..ชันน๊อตออกมาไม่ได้ศูนยย์ เกลียวเลยรูดพังหมดเลยครับ
ก็ลยเอาไปที่ร้านซ่อมกลอนประตูแถวบ้าน

ทางร้านเค้าว่ามันเกิดจากช่องเหล็กของกลอน ที่เอาไว้ให้ตัวล๊อกที่ฝาท้ายมาเกี่ยว มันหลวมเลยทำให้เกิดการให้ตัวได้ เค้าเสนอว่าจะซ่อมตัวนี้ให้..แล้วคิดค่าแรงทำ 1000.-บาท..ผมเลยสงสัย..ว่าซื้อกลอนฝาท้ายเอาจะถูกกว่าไม๊.ครับ

จากเรื่องที่เล่ามา..
มี2คำถาม

1.สาเหตุที่ฝากระโปรงสั่น เพราะรูกลอนมันสึกจิงเรอะคับ
2.พวกกลอนฝาท้ายนี่แพงไม๊ครับ เค้าแยกชุดขายไม๊ แล้วหาซื้อที่ไหน ตามเชียงกง รึว่าร้านอะไหล่ใหญ่ๆแบบ บางไผ่จะมีไม๊ครับ

ปล.อยู่ดีไม่ว่าดีซ่อมเองซะเสียตังค์เยอะเลย 55555

มันตรงใหนหว่น้า ถ่ายรูปมาให้ดูดีกว่า ผมว่าเชียงกงเยอะแยะ ท้ายรถที่ตัดๆมา

ส่วนมากไม่ค่อยมีใครเปลี่ยน น่าจะมีของเหลือเยอะ ราคาไม่น่าแพงด้วยครับ

ส่วนไอ่ที่บอกว่า มันดังเพราะมันสึก อันนี้ไม่แน่ใจไม่เคยเจอกับตัว พวกยางฝาท้ายยังดีอยู่ริป่าว

ผมว่ายางฝาท้ายมีผลมากกว่ากลอนนะ

กรูมีอยู่ 1 อัน กลอนที่ติดอยู่กะตัวถัง แล้วมาเอาไปละกัน ตัวล่างนะไม่ใช่ที่ฝากระโปรง

เก้นเข้าไปเอาฝากถ่ายรูปไอ้เฒ่ามาด้วยนะ

กรูจะเอามารีทัส ใส่กระทู้แพนด้า...

เออ เหมือนกรูก็จะมีนะ เด๋วลองหาดู ไกล้ที่ไหนไปที่นั้น

กรูมีอยู่ 1 อัน กลอนที่ติดอยู่กะตัวถัง แล้วมาเอาไปละกัน ตัวล่างนะไม่ใช่ที่ฝากระโปรง

แต็งกิ้วเดี๋ยววันนี้เข้าไปเอา
ว่างป่าว
ใส่ให้กรูด้วยเด่ะ
55555

เก้นเข้าไปเอาฝากถ่ายรูปไอ้เฒ่ามาด้วยนะ

กรูจะเอามารีทัส ใส่กระทู้แพนด้า...

เออ เหมือนกรูก็จะมีนะ เด๋วลองหาดู ไกล้ที่ไหนไปที่นั้น

แต๊งกิ้วมาเพื่อนโด
ยังไงเรื่องรูปตาเฒ่า เอาไว้ก่อนแล้วกัน..
เดี๋ยวจะหักหาญน้ำใจชาวไทยที่กะลังคลั่งแพนด้าอยู่น่ะไอ้สราดดด
คนเค้าดีกันจะมาแยงให้ตีกัน..
ไอ้แกนเบี้ยวเอ๊ย...ยยยย 55555

ขอเวลาหาก่อน ตอนนั้นเปลี่ยนแล้วไม่รู้เอาไปซุกไว้ไหน เจอแล้วบอก ห้องแม่มรกเหลือเกิน

ขอเวลาหาก่อน ตอนนั้นเปลี่ยนแล้วไม่รู้เอาไปซุกไว้ไหน เจอแล้วบอก ห้องแม่มรกเหลือเกิน

OK แต๊งกิ้ว..
ได้เมื่อไหร่เรียกด้วยละกันนนนน

ของต้นก็เป็นนะพี่เก้น

เมื่อก่อนไม่เป็น

แต่พอเปลี่ยนยางฝาท้ายใหม่

กลอนล็อคแน่นดี ปรับลงสุดเลยนะ

แต่มันติดยางอะ มันยังใหม่ ๆ อยู่มั๊ง

เลยเผยอนิดนึง

ทำใจ

กลิ่นไม่เข้ารถ ก็โอแระ :coolly-0033:

แต๊งกิ้วมาเพื่อนโด
ยังไงเรื่องรูปตาเฒ่า เอาไว้ก่อนแล้วกัน..
เดี๋ยวจะหักหาญน้ำใจชาวไทยที่กะลังคลั่งแพนด้าอยู่น่ะไอ้สราดดด
คนเค้าดีกันจะมาแยงให้ตีกัน..
ไอ้แกนเบี้ยวเอ๊ย...ยยยย 55555

นี่พี่ ๆ หมายถึงกระทู้แพนด้าของต้นปะ? :coolly-0043:

หารุปแพนด้าเหรอพี่ก๊อฟ? :coolly-0046:

เออ ๆ ๆ มานี่ก้อโทรมาด้วยนะ

ปัญหาจบแล้ว
หลังจากรอคายกลอนแต่ไอ้เพื่อนกอล์ฟยังหาไม่เจอ
เลยโมเอง เอาสว่าน คว้านๆๆๆรูไสลด์รูนิดนึงให้กลอนเลื่อนต่ำลงมา ตอนนี้ปิดสนิทดีแล้ว

ปล. ไอ้ร้านซ่อมกลอนแถวอ่อนนุช ตรงแถวๆปากทางจะเอากูตั้ง พันนึง ไอ้.ชิ บ ห า ย ย ย ย ย ย

เปิดเพลงดังๆ น่าจะหาย นะ

ปัญหาจบแล้ว
หลังจากรอคายกลอนแต่ไอ้เพื่อนกอล์ฟยังหาไม่เจอ
เลยโมเอง เอาสว่าน คว้านๆๆๆรูไสลด์รูนิดนึงให้กลอนเลื่อนต่ำลงมา ตอนนี้ปิดสนิทดีแล้ว

ปล. ไอ้ร้านซ่อมกลอนแถวอ่อนนุช ตรงแถวๆปากทางจะเอากูตั้ง พันนึง ไอ้.ชิ บ ห า ย ย ย ย ย ย

โห

แค่นี้เอง ง่ายๆ

เด๋วพรุ่งนี้ทำมั่ง :coolly-0046:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม