jzกะrb

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ cef ay
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cef ay

Register
เข้าร่วม
25 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือผมอยากรู้ว่าjzกะrbเวลาวิ่งธรรมดาเสียงต่างกันไหมและถ้ากดเสียงไหนดังกว่ากันคับ:coolly-0033:

เสียงดังมันขึ้นอยู่กับท่อครับ ไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์ แต่ถ้าเอาเสียงเพราะ rb เพราะกว่า j แน่นอนครับ

ตามที่น้ากอลฟ์ตอบเลยคับ ส่วน rb ถ้ากั้นห้องเวสเกตมาเวลากดเต็มๆบูสมาแล้ว เสียงลั่นทุ่งเลยคร้าบบบบบ ของผมนี่ใส่ท่อแบบไหนเวลากดก้อไม่ได้ยินเสียงท่อแล้วคับ ได้ยินแต่เสียงเวสเกต สนั่นสุดๆ

ตามที่น้ากอลฟ์ตอบเลยคับ ส่วน rb ถ้ากั้นห้องเวสเกตมาเวลากดเต็มๆบูสมาแล้ว เสียงลั่นทุ่งเลยคร้าบบบบบ ของผมนี่ใส่ท่อแบบไหนเวลากดก้อไม่ได้ยินเสียงท่อแล้วคับ ได้ยินแต่เสียงเวสเกต สนั่นสุดๆ
RB ริ ดีเซลวะหมี เวลเกตดังขนาดนั้น :coolly-0028:

เหมือนเวสเกตมันจะระเบิดออกมาให้ได้เลยใช่มะ :coolly-0026:

แก้ไขล่าสุด:
ผมเครื่องเจครับ....แต่ก็ว่าเสียง RB เพาะกว่า...555

เสียงดังมันขึ้นอยู่กับท่อครับ ไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์ แต่ถ้าเอาเสียงเพราะ rb เพราะกว่า j แน่นอนครับ

อย่างนี้ รถผมถอดท่อออก เสียงก้อไม่ได้ ใช่มั้ยครับ555

ผมใช้เจ แต่ยอมรับว่าเสียงของ RB ออกแนวโหดกว่าครับ

อย่างนี้ รถผมถอดท่อออก เสียงก้อไม่ได้ ใช่มั้ยครับ555

ได้ครับลุงตู่ ลุงตู่ก็ถอดท่อพักออกแล้วต่อท่อพักเข้ามาในรถแถว ๆคนขับรับรองดังสนั่นหุครับ ฮ่วยเดี๋ยวก่อนไปหัวหินจะแวะไปเหนี่ยวคนแก่สักที

ใช่เลยครับเสียงrb โหดกว่า jz แน่นอนครับ แต่ป๋มใช้2jz อยากลองเล่น rb อีกมั่งจังครับ

RB ริ ดีเซลวะหมี เวลเกตดังขนาดนั้น :coolly-0028:

จะว่าไปมันก้อคล้ายๆว่ะพี่ 555+

เหมือนเวสเกตมันจะระเบิดออกมาให้ได้เลยใช่มะ :coolly-0026:

ประมาณนั้นเลย ตอนทำมาแรกๆ ตกใจเสียงไรว่ะนึกว่ารถมีปัญหาจะพังที่แท้เสียงเวสเกต

ประมาณนั้นเลย ตอนทำมาแรกๆ ตกใจเสียงไรว่ะนึกว่ารถมีปัญหาจะพังที่แท้เสียงเวสเกต
แล้วบูสต์แต่ละระดับ เสียงก็ไม่โหดเท่ากันใช่ะมะ :coolly-0033:
เหมือนคนจามอ่ะ ....ถ้าไม่อั้นอยู่ รึ จามโดยธรรมชาติ......

ขอถามหน่อยครับ แล้วตอนนี้เครื่อง 1J-Bo Auto ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับจะได้เปรียบเทียบราคาจากหลาย ๆ แหล่ง