ถามหน่อยครับ ทำไม่ เครื่อง rb มีนำมันซึ่มบริเวณรอบตัวเครื่องครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ samran250
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

samran250

Register
เข้าร่วม
20 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามหน่อยครับ ทำไม เครื่อง rb 20/bo มีนำมันเครื่องซึมบริเวณรอบตัวเครื่องครับ เห็นเป็นเกือบทุกคันเลย บางคันก็หยดไต้ท้องเลยครับ แล้วจะแก้ยังงัยครับ

ถามหน่อยครับ ทำไม เครื่อง rb 20/bo มีนำมันเครื่องซึมบริเวณรอบตัวเครื่องครับ เห็นเป็นเกือบทุกคันเลย บางคันก็หยดไต้ท้องเลยครับ แล้วจะแก้ยังงัยครับ

ซีลหน้าเครื่อง ท้ายเครื่องหรือเปล่าเอ่ย

พวกซีลยางต่าง ๆคงหมดสภาพครับ ไม่เป็นทุกคันหรอกครับ ที่เห็นคงไม่ได้รับการดูแลมากกว่า

เครื่อง RB20DE ทุกๆแสนกิโล ผมจะเปลี่ยนซีลฝาครอบวาล์ว และซีลหน้าเครื่องทั้ง 3ตัว พร้อมๆกับการเปลี่ยนสายพาน Timing ไปเลย แล้วจะไม่เจอปัญหาการรั่วซึมครับ (ซีลท้ายเครื่องยังไม่ได้เปลี่ยนซักที ถ้าคราวหน้าเปลี่ยนคลัทช์ ก็จะถือโอกาสเปลี่ยนซีลไปด้วยเลย)

ผมเครื่องเจนะ เคยซึม ๆ เหมือนกัน ช่างบอกว่าน๊อตมันคลายเวลาใช้ไปนาน ๆ ขันน๊อตใหม่ให้แน่น ๆ ทุกตัวก็หาย...ลองวิธีนี้ก่อนก็ไม่น่าเสียหายนะครับ ถ้าลองแล้วยังไม่หายค่อยเสียตัง...อิอิอิ

ลองง่าย ๆ ไปก่อนครับ
แต่อย่าขันแรงมากนะ เดียวน๊อตขาด เกลียดรูด แล้วจะยุ่ง

ของผมเครื่อง 12V ซึมเหมือนกันพอขันน็อตมันก็หาย แต่ใช้ไปมันก็คลายอีก มีวิธีที่ทำให้มันไม่คลายอีกรึเปล่าครับ

ผมก็เป็น

แต่หลัง ๆ

ขันจนแน่น

ทำความสะอาด

ขับไปขับมา

เขรอะอีกแระ

ฮ่าๆๆ

ทำใจ ว่าง ๆ ค่อยเข้าไปให้ที่อู่ดู

ผมว่าคุณคงเจอเครื่องที่สภาพไม่ค่อยดีซะส่วนใหญ่ครับ
ผมเล่นมา2เครื่องไม่เห็นมีตัวไหนมีน้ำมันเยิ้มเลยครับ
:coolly-0033: :coolly-0033: :coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม