ช่วยผมด้วย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31552
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31552

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
28 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:burn: ช่วยผมด้วยตอนนี้รถผมมีปัญหาหนักคับผม

เรื่องมีอยู่ว่า ขับๆไป พอรอบตกเครื่องดับเองเลยคับ ตอนแรกก็เข้าใจว่าเป็นที่ปั๊มติ๊กนะคับ
แต่ผมเปลี่ยนมาแล้วก็ไม่หาย เข้าไปให้ที่อู่ดูมาก็ไม่ใช่ตัว เอซีวาฟล์ ที่พวกพี่ๆแนะนำ
เซ็กดูแล้วทางอู่แนะนำให้ผมวางเครื่องใหม่เลยคับ

ผมเลยอยากทราบว่ามีอู่ที่ไหนพอจะแนะนำได้ไหมคับ
เอาแบบราคาไม่เจ็บปวดมากนะคับ

ช่วยผมด้วยเด้อ:burn: :burn: :burn: หรือโทรบอกผมหน่อยนะคับ

เออไอ้น้องเอ๊ยเองก็ไม่บอกชาวบ้านเค้าด้วยนะว่าเครื่องอาไร RB หรือ J ก็ว่าไป:verwirrt:

เอ้ยมานมีบอกอยู่ข้างล่างนี่หว่า ขอโทษทีโว้ย

เอ้ยมานมีบอกอยู่ข้างล่างนี่หว่า ขอโทษทีโว้ย
ไม่ดูตาม้าตาขุน...เด๋วปั๊ด..ชนแก้วซะนี่.. :wink: :biggrin:

ปล. เอาไปให้น้าเก๋ เคสปอร์ตเช็คดูเรยคับ..ปรมาจารย์RBเรยเชียว..:wink:

ร้อนแล้วดับ เห่อๆ

แล้วมันเป็น 12 หรือ 24 หรือ 20 โบ อ่ะท่าน

ไฟมันไม่เหมือนกัน

แล้วพอดับแล้ว สตาร์ทติดเลยไม๊ หรือต้องรอให้เย็น หรือว่า ดับไปแล้ว อาการเหมือนไฟจะหมดแบต สตาร์ทที อิ๊ดๆๆๆ

ถ้าระบบไฟ ลองดูพวกที่ร้อนแล้วดับ
เช่น
คอยส์ ตัวจุดระเบิด แล้วก็ เพาวเวอร์ทรานซิสเตอร์ พวกนี้ร้อนแล้วมักดับ

แอร์โฟล์ ก็ ทำให้ดับได้เหมือนกัน

ถ้าดับแล้ว มีอาการแบตหมดด้วย ก็ ไปเล็งที่ไดชาร์ท

แหะๆ กว้างเหลือเกิน 555

ช่ายครับ Rb อาการแบบนี้เป็นได้หลายอย่าง และผมก็เป็นมาหมดแล้วด้วย

ถ้า 12 เคยใช้มา
ฟันธงลอง หาไอ้เจ้า ทรานซิตเตอร หน้าคอยแหงม
แต่ต้องดูอาการแทรกซ้อน ก่อนนะว่ามันมีไรอีก
ผมแค่ผู้ช่วย พยาบาล ช่วยได้แค่นี้ละ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม