ถามเรื่องไฟแนนท์ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31812
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31812

illicit
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ผมเอารถไปเข้าไฟแนนท์จัดอยู่100000 ครับ ผ่อน2ปีครับ อยากถามว่าเล่มรถจะต้องอยู่กับไฟแนนท์ใช่หรือเปล่าครับ แล้วถ้าเราผ่อนหมด2ปีไฟแนนท์จะคืนเล่มแล้วโอนมาเป็นชื่อเราใช่ป่าวครับ แล้วถ้ากรณีที่เราต้องไปต่อภาษีละครับจะทำไงในเมื่อเล่มอยู่กับไฟแนนท์ ช่วยตอบทีครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องไฟแนนท์เลย ผมเห็นเพื่อนผ่อนไฟแนนท์เหมือนกัน เล่มก็อยู่เพื่อนแต่บริษัทไฟแนนท์เป็นผู้ถือกรรมสิทธ์ แต่ชื่อเพื่อนผมเป็นผู้ครอบครอง มันยังไงกันแน่ไม่เข้าใจครับ:coolly-0003:

ถ้าเล่มอยู่ที่ไฟแนนซ์เราไปต่อโดยไม่ใช้เล่มได้หรือถ้าจะให้ง่ายก้อจ้างพวกบริษัทที่ตั้งโต๊ะตามห้างไปต่อให้เลยแค่เอาสำเนาทะเบียนให้ไป แล้วเรื่องตรวจสภาพก้อจ้างเค้าไปซื้อให้เลย

เล่มรถจะต้องอยู่กับไฟแนนท์แน่นอน ผ่อนหมด2ปีไฟแนนท์จะคืนเล่มแล้วโอนมาเป็นชื่อเรา แต่เราต้องออกค่าใช้จ่ายในการโอนเอง กรณีที่ต้องต่อภาษีไฟแนนท์บางที่จะต่อให้โดยบวกค่าใช้จ่ายเพิ่ม ไฟแนนท์เป็นผู้ถือกรรมสิทธ์ แต่ชื่อเราเป็นผู้ครอบครอง ครับ

เรื่องใครจะเป็นคนต่อให้โทรไปคุยกับไฟแนนซ์เลย ถ้าให้ไฟแนนซ์ต่ออาจต้องเสียค่าบริการประมาณพันบานได้มั๊ง

เราไปต่อเองเลยครับของผมก็อยู่ไฟแนนเหมือนกัน
ไปที่ขนส่งบอกนายทะเบียนขอคัดสำเนา...(หรือไม่งั้นก็เอาสำเนาคู้มือรถที่เรามี)แล้วนำไปตรวจสภาพรถ 165 บาท
เสร็จแล้วไปทำ พ.ร.บ. 500 กว่าบาท ละก็ไปต่อภาษีได้เลยครับ รวมแล้วอยู่ที่ 2,200.-ครับ ถ้าให้ไฟแนนต่อเกินแน่นอนครับ.....

จากประสบการณ์ตรงของที่ผ่อนกับ CITY Lissing 3 ปี
เล่มจะอยู่ที่ ไฟแนนซ์ [ CITY Lissing ]
เวลาต่อภาษีรึ
1.เอารถไปตรวจสภาพถ้าคิดว่าไม่มีไรก็ 100-200 แต่ของผมแก๊สยังไม่แจ้งก็เอา 500 ปิดตาเขาซะ555 [แต่ของผมให้พี่ชายทำฟรีๆๆๆ]
2.ซื้อ พรบ. แล้วแต่จะหาได้ที่ราคาเท่าไรอันนี้ไม่น่าเกิน 1,000 บาท
3.ไปต่อเอง หรือ ไปจ้างเขาต่อ
กรณีไปจ้างเขาต่อส่วนใหญ่พวกนี้เขาก็รับตรวจสภาพก็จ่ายที่เขาแบบ ONE STOP อะ

ผมเคยต่อแถวประเวศ เสียค่าวิ่ง 200 เอง
ลองมาไปเองนะ ค่าน้ำมัน+เสียเวลา+เสี่ยงด่าน100 ไม่คุ้มครับอิอิ

เอกสารที่ใช้
1.สำเนาทะเบียนรถเรา
2.ใบตรวจสภาพ
3.พรบ.(อันนี้ถ้าซื้อพร้อมประกันภัยจะถูก)
4.เงินค่าภาษีประจำปี(แล้วแต่CC.)ของผม 2000CC. 1,450 บาทอะ
แค่นั้นอะ

ถ้าจ้างเขาไปยื่นเช้าได้เย็น หรือไม่ก็พรุ่งนี้เช้าอะเร็วดีอิอิ

โชคดีครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม