หลอดในโคมไฟตัดหมอก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lusana
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lusana

Register
เข้าร่วม
9 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือโคมตัดหมอกผมมันเหลืองข้างนึงขาวข้างนึงครับสังเกตุดูดีๆปรากฏว่าที่บริเวณหัวหลอดมันจะมีคล้ายๆตัวครอบเหลืองๆคุมไว้อีกที แต่อีกข้างมันไม่มีตัวครอบเหลืองๆนั้นเรยทำให้แสงไฟตัดหมอกไม่เหลือง เจ้าตัวนี้มันเรียกว่าอะไรครับแล้วจะหาซื้อได้ตามร้านทั่วไปไหมครับ:coolly-0033:

มันคือครอบเหลืองครับ
หาซื้อไม่ได้ตามร้านทั่วไป
ลองหา ๆ ในเว็บเรานี่แหละ
เผื่อมีใครลงขายไว้

มันคือครอบเหลืองครับ
หาซื้อไม่ได้ตามร้านทั่วไป
ลองหา ๆ ในเว็บเรานี่แหละ
เผื่อมีใครลงขายไว้

ขอบคุณครับ:coolly-0033:

แต่ถ้าหลอดในโคมเหลืองมันขาดก็หาซื้อตามร้านธรรมดาใช่มั้ยครับ

ถ้าเป็นหลอดก็น่าจะเป็นขนาด H3C

ถ้าหาครอบเหลืองอีกข้างไม่ได้ ก็ถอดออก แล้วไปหาซื้อหลอดเหลืองมาคู่ 1เลย

เปลี่ยนทั้ง2ข้าง เหมือน osram จะมีนะเคยเห็นอยู่

ถ้าหาครอบเหลืองอีกข้างไม่ได้ ก็ถอดออก แล้วไปหาซื้อหลอดเหลืองมาคู่ 1เลย

เปลี่ยนทั้ง2ข้าง เหมือน osram จะมีนะเคยเห็นอยู่
ครับหาหลอดเหลืองมาใส่ก้ได้ เป็นH3c แต่ h3 ก็ใส่ได้แต่ต้องแปลงนิดหน่อยผมก้ใส่ h3ธรรมดาแปลงขาเอาก้เหลืองดีแต่ก้ไม่เหลืองเท่าโคมเหลืองแต่ก้ใช้ได้ดูรูป่สวนตัวเอาละกันประมาณนั้นครับ :coolly-0001:

ครับหาหลอดเหลืองมาใส่ก้ได้ เป็นH3c แต่ h3 ก็ใส่ได้แต่ต้องแปลงนิดหน่อยผมก้ใส่ h3ธรรมดาแปลงขาเอาก้เหลืองดีแต่ก้ไม่เหลืองเท่าโคมเหลืองแต่ก้ใช้ได้ดูรูป่สวนตัวเอาละกันประมาณนั้นครับ :coolly-0001:

อยากทราบวิธีแปลงจากหลอด H3c มาเป็นหลอด H3 อ่ะครับ
เอาทั้งวิธีแปลงที่ขั้วและที่โคมเลยนะครับ
พอดีมีหลอด H3 ของ osram อยู่เหมือนกันครับ ซื้อมาไม่ได้ใช้เลย เสียดายครับ

อยากทราบวิธีแปลงจากหลอด H3c มาเป็นหลอด H3 อ่ะครับ
เอาทั้งวิธีแปลงที่ขั้วและที่โคมเลยนะครับ
พอดีมีหลอด H3 ของ osram อยู่เหมือนกันครับ ซื้อมาไม่ได้ใช้เลย เสียดายครับ
ของผมทำแบบบ้านๆน่ะครับ
1ขั้นแรกหาสายไฟที่มีฉนวนกันความร้อนยาวประมาน1คืบ
2เอาสว่านดอกเล็กๆเจาะตรงฐานเบ้าหลอดเพื่อเอาสายไฟจากข้อที่1ไปจั๊ม
3เอาสายไฟจากข้อ1ไปจั๊มกับรูที่เจาะโดยร้อยน๊อตตัวเล็กๆเพื่อความเข็งแรงแล้วก็บัดกรีอีกทีนึงตรงที่จั๊มสายไฟกับเบ้าหลอด h3
4อีกด้านนึงของสายไฟเอาหางปลาที่ปลายอีกด้านนึงเป็นปลั๊กแบบย้ำกับสายไฟข้อ1ด้านนึงเรายึดกับหลอดอีกด้านนึงย้ำหางปลา
5เอาเทปกันน้ำพันตรงปลายสายไฟ2 เส้นเพื่อที่เวลาครอบยางกันน้ำจะได้แน่นพอดี
6เสร็จแล้วลองใสประกอบดู

ไฟล์แนบ

80.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 68
    71.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 70
    68 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 69
    76.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 71
    72.6 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 64
    70.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 67
แก้ไขล่าสุด:
ขอบคุณค้าบบบ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม