• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

น้องเขาฝากถามเรื่องเกียร์ 25 โบหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือน้องเขาวาง 1J โบมาเกียร์AUTO แต่อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาเราสามารถใส่เกียร์ RB 25 โบได้ไหมเคยได้ยินเขาบอกว่าต้องหล่อหัวหมูใหม่อยากทราบว่าต้องทำยังไงทำที่ไหนและค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

ใส่ได้ครับ แต่เรื่องราคาหัวหมูรอคนตอบละกันครับ
เกียร์25ก็น่าจะ2xxxx up
ขาเบรค+ปั้มคลัช 2000

ขุดมาใหม่ อยากรู้ด้วย....

หล่อหัวหมูใหม่ หรือแค่ ทำอแดปเตอร์ ไม่ใช่เหรอ มีคนทำไม่กี่คนหรอก แต่ผมจำไม่ได้นะ แอ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คือน้องเขาวาง 1J โบมาเกียร์AUTO แต่อยากเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาเราสามารถใส่เกียร์ RB 25 โบได้ไหมเคยได้ยินเขาบอกว่าต้องหล่อหัวหมูใหม่อยากทราบว่าต้องทำยังไงทำที่ไหนและค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
2ทางเลือก
-ตัด-ต่อหัวหมู
-ทำอแดปเตอร์
หัวหมูหล่อทั้งหัวยังไม่เคยเห็น เพราะเกียร์RB หัวหมูมาถึงครึ่งเกียร์(รูป1) ไม่เหมือนเกียร์โตโยต้าที่ถอดเฉพาะหัวหมูได้(รูป2) ครับ:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

62.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 181
    54.7 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 275
ลองดูครับบางอู่เค้ามีทำสำเร็จไว้แล้ว

เพิ่มรูปอแดปเตอร์
2รูปสุดท้าย หัวหมูหล่อครึ่งลูกชนเกียร์เจ
แต่ที่ถามคืออาเกียร์RB25 มาชนเครื่องJ เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างว่าต้องหล่อหัวหมูยาวมาครึ่งเกียร์แบบนี้ครับ

ไฟล์แนบ

65 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 178
    67.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 252
    59.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 173
    49.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 216
    55.3 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 177
แก้ไขล่าสุด:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม