รอบเดินเบา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ changnam
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

changnam

Register
เข้าร่วม
7 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:verwirrt::verwirrt::verwirrt:เครื่อง 12 v. Auto ควรมีรอบเดินเบาที่เท่าไรครับ ทั้งเปิดแอร์ และปิดแอร์ เข้าเกียร์ และเหยีบเบรค ครับ
ถ้ารอบเดินเบาไม่ถูกต้องจะมีวิธีการปรับตั้งอย่างไรครับ หรือควรตรวจเช็คอย่างไรครับ

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่เปิดแอร์ 800 เปิดแอร์ 700 จ๊ะ
ถ้าจะตั้งรอบเดินเบาก้อที่ลิ้นปีกผีเสื้อ หรือไม่ก้อที่ AAC VALUE นะ

เดินเบา 650-750

เปิดแอร์ 750-850

ส่วนใส่เกียร์ รอบก็จะเท่าเดิมครับ เพราะว่า ตัวชดเชยรอบ จะชดเชยให้ ตอนใส่เกียร์ เปิดเครือ่งใช้ไฟฟ้าต่างๆ

• กระทู้ ผู้เขียน
:confused:พี่ครับมีค่าตัวเลขของกระแสไฟที่จ่ายไปยังเซ็นเซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อไหมครับ
เพราะผมอยากรู้ว่าไช้ไฟเท่าไร รบกวนพี่แนะนำวิธีวัดของรุ่นนี้หน่อยนะครับ
ผมเคยวัดแต่ของ MITSUBISHI:verwirrt::verwirrt:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม