เบรคจม

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คือก็ใช้รถทุกวันเมื่อคืนก็ใช้เป็นปรกติ
แต่พอมาตอนเช้า เบรคทำไมมันจมลึกไปกว่าเดิม
แต่ถ้าย้ำๆก็ขึ้นมาแล้วก็กลับไปจมอีก
น่าจะเกิดจากสาเหตุไหนนะครับ

เกี่ยวไหมผ้าเบรคไกล้หมด/น้ำมันเบรคลดลง
ไฟ ANTI LOCK ติด แต่ก่อนหน้านั้นมันก็ติดแต่ไม่เห็นเป็นไร

ระบบเบรกเดิม หม้อลมชั้นครึ่ง ดิส 4 ล้อ ABS 24V:coolly-0043:

ก้มไปดูท่อน้ำมันเบรครึยังท่าน รับรองว่างานเข้าแน่นอน ต้องมีสักจุดแหละ ขับๆ มาไม่เป็นอยู่ๆเป็นเนี่ย สันนิฐานว่าเป็นสายอ่อนก่อนเลย

มันขาดเหรอพี่หรือยังไงอะครับ

ถ้ามันขาดรถทั่นก็เบรคไม่ได้แร้ว มันคงเริ่มซึม แหละครับ จริงๆ น่าจะเห็นรอยน้ำมันใต้ท้องรถบ้างนะเวลาจอด

ปั้มบน รั่วมั้งเปลี่ยนชุดซ่อมเข้าไปน่าจะหาย

อยากให้หายโดยปรยายเลยบึ่งไปหาพี่จบ
ผล ปั๊มเบรคที่ล้ออะ มีน้ำมันซึมเลยเปลี่ยนซะ
ตอนนี้หายเรียบร้อยแล้วครับ

อยากให้หายโดยปรยายเลยบึ่งไปหาพี่จบ
ผล ปั๊มเบรคที่ล้ออะ มีน้ำมันซึมเลยเปลี่ยนซะ
ตอนนี้หายเรียบร้อยแล้วครับ

ดีใจด้วย..:coolly-0005:

เบรคจม เพราะมัน ว่ายน้ำไม่เ้ป็นใช่ม่ะ 555+

ขำเหรอ พี่จูส

แต่ว่า มันน่าจะว่ายน้ำเป็นนะ
เพราะผมหัดให้มันแล้ว
หรือมันจะเป็นตะคิว
ขอกลับไปดูก่อนนะ แอ๊ๆๆๆๆ

ไปทำทำไม๊ แค่เบรคจม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม