รองสเปเซอร์ล้อแล้วจะดูตลกมั้ยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31790
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31790

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
คืออยากถามว่า รถผมล้อกว้าง 7 นิ้ว ยางหลัง 235/45/17
อยากให้ล้นมาจากซุ่มล้อสักประมาณนิ้วนึงอ่ะคับ มันจะดูตลกมั้ยครับ
ประมาณว่า มองจากด้ายหลังอ่ะคับ
ถ้ารองได้จะใช้สเปเซอร์ หรือ อเดปเตอร์ดี (ตอนนี้ล้อพอดีกับซุ่มล้อ)
ช่วยแนะนำทีครับ ชอบแนวล้นๆดูแล้วโหดดี

แล้วตอนนี้ ถ้าไม่ใส่ หุบพอดีไหม ? หรือ ถ้าพอดีซุ้ม ก็ใส่ อแดปเตอร์ เลย ชัวร์ดีไม่ต้องกังวลเรื่อง เกลียวสั้นด้วย จริงๆ มันต้องดูจากหน้างานจริง และ ออฟเซ็ตของล้อด้วยคราบ

ผมว่ามันก็ ok นะรถผมก็ใส่อยู่แบบว่าอยากล้นมั่ง
แต่ไม่มีตังซื้อล้อหน้า 9 ใส่แค่ 8 เองครับส่วนตัวผม
ว่ามันดูดีกว่าเดิมนะครับ (ไม่รู้ว่าเข้าข้างตัวเองอะป่าว)
ลืมไปครับของผมใส่อแดปเตอร์1นิ้วครึ่งนะครับ
ยาง225เองครับ ลองใส่ดูครับถ้าชอบแนวล้นๆ
:coolly-0045: :coolly-0045: :coolly-0045:

ของผมล้อ BLIZT 03 ใส่อแดปเตอร์ 1 นิ้ว ยังไม่ล้นเลยอะครับ....เซ็งเป็ด

ของผมล้อ BLIZT 03 ใส่อแดปเตอร์ 1 นิ้ว ยังไม่ล้นเลยอะครับ....เซ็งเป็ด

ก็ขาดอีกเท่าไหร่ก็เติมไปอีกเท่านั้นสิทั่น หุหุ

ของผมล้อหลัง 8นิ้ว te37 235/45/17 รองสเปเซอร์ 1นิ้ว ล้นมาประมาณ2เซนต์กำลังสวยครับบางครั้งขึ้นอยู่กับชุดเเต่งด้วยนะครับ ถ้าอยากได้สเปเซอร์สวยๆผมเเนะนำร้านให้ครับเเถวรามอินทรา หนึ่งครับ 081-8765269

ถ้ารองสเปเซอร์ 1 นิ้ว เกรียวน็อตจะเหลือสั้นมั้ยครับ

สั้นแน่นอนครับ

มันจะแทบไม่เหลือเกลียวใส่น็อตเลยนะสิ ถ้าจะเพิ่มเป็นนิ้วก็ต้อง อะแดปเตอร์สิครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม