ขอปรึกษาเรื่องเกียร์ออโต้ rb20 24v ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311044
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311044

Line:cef2554
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
3 ก.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอสอบถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ ว่าเซฟิโร่ เครื่องrb20 24v เกียร์ออโต้มีอาการเปลี่ยนเกียร์จาก 1 ไป 2 กระตุกแรงมาก อันนี้คือเกียร์ใกล้พังแล้วหรือป่าว และสามารถเอาเกียร์ rb 20 bo มาใส่ได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ

ขอสอบถามเพื่อนๆสมาชิกหน่อยครับ ว่าเซฟิโร่ เครื่องrb20 24v เกียร์ออโต้มีอาการเปลี่ยนเกียร์จาก 1 ไป 2 กระตุกแรงมาก อันนี้คือเกียร์ใกล้พังแล้วหรือป่าว และสามารถเอาเกียร์ rb 20 bo มาใส่ได้หรือป่าวครับ ขอบคุณครับ
ใช้ครับคือเกียร์ใกล้พังแล้วแต่ผมว่ามันเท่ดีนะ
:coolly-0033:

ไม่เห็นเท่เลยง่ะ กะตุกทีแทบหงายเลย

ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์หรือยังครับ กระตุกไม่ได้แปลว่าใกล้พังครับ
ถ้าเกียร์จะพังมันจะวืด คือเหมือนเวลาขับเกียร์รรมดาแล้วเหยียบคลัช
รอบมันจะสูงขึ้นไปแต่เกียร์ไม่เปลี่ยน เอาเกียร์ 20 โบใส่ได้ครับ
เอากล่องเกียร์มาด้วยนะ

ลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์หรือยังครับ กระตุกไม่ได้แปลว่าใกล้พังครับ
ถ้าเกียร์จะพังมันจะวืด คือเหมือนเวลาขับเกียร์รรมดาแล้วเหยียบคลัช
รอบมันจะสูงขึ้นไปแต่เกียร์ไม่เปลี่ยน เอาเกียร์ 20 โบใส่ได้ครับ
เอากล่องเกียร์มาด้วยนะ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองถ่ายน้ำมันเกียร์ก่อนนะครับ :coolly-0033:

ชุมนุมคนใช้เครื่อง24V เอิ้กๆ 555+

รีซิสแตนท์ เกียร์ดรอป คั๊บ ลองหาเปลี่ยนดู
แท่งยาว ๆ สีเงิน ๆ อยู่ที่ซุ้มล้อด้านคนขับ
ลองถามป๋าจอนดู แกน่าจะมี

งั้นถ้าผมไปร้านพี่จอนเลย พี่ๆมีความคิดเห็นว่าไงบ้างครับ เพราะคิดว่าถ้าไปร้านพี่จอนน่าจะจบที่นี่ได้เลย ขับจากนครปฐมไปยังงั้นเลย

งั้นถ้าผมไปร้านพี่จอนเลย พี่ๆมีความคิดเห็นว่าไงบ้างครับ เพราะคิดว่าถ้าไปร้านพี่จอนน่าจะจบที่นี่ได้เลย ขับจากนครปฐมไปยังงั้นเลย
ใจเย็นอย่าเพิ่งใจร้อน
เพิ่งเป็นหรือเป็นมานาน
เกียร์ในรถตอนนี้4หรือ5เกียร์
ทำอะไรมาก่อนหน้านี้มั่งครับ:coolly-0033:

คือรถคันนี้ไปซื้อมืองสองมาจากเพื่อนครับสภาพเดิมๆทุกอย่างเลย อาการนี้เพื่อนบอกว่าเป็นมาหลายเดือนแล้ว(รถไม่ค่อยได้ขับ) ผมลองขับดูมีอาการอย่างที่บอกไว้น่ะครับ เลยอยากหาร้านที่ชำนาญจริงๆน่ะครับ กลัวว่าถ้าไปร้านที่ไม่ค่อยเก่งกลัวจะบานปลาย ยังไม่ได้ทำอะไรกับรถเลยครับ

คือรถคันนี้ไปซื้อมืองสองมาจากเพื่อนครับสภาพเดิมๆทุกอย่างเลย อาการนี้เพื่อนบอกว่าเป็นมาหลายเดือนแล้ว(รถไม่ค่อยได้ขับ) ผมลองขับดูมีอาการอย่างที่บอกไว้น่ะครับ เลยอยากหาร้านที่ชำนาญจริงๆน่ะครับ กลัวว่าถ้าไปร้านที่ไม่ค่อยเก่งกลัวจะบานปลาย ยังไม่ได้ทำอะไรกับรถเลยครับ
-กล่องเกียร์
-รีซิสแตนท์เกียร์
2ตัวนี้มาลองใส่ดูก่อน
ไม่หายไม่เสียตังค์
หายแล้วค่อยเสียตังค์ครับ:coolly-0033:

ขอบคุณมากครับน้าจอน ถ้ายังไงคงต้องเข้าไปใช้บริการน้าจอนดีกว่า จบที่เดียวเลยจะได้ไม่ต้องปวดหัวหลายรอบ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม