ขอสอบถามเรื่อง code error rb20det ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ ngek
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ngek

Register
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมมันแจ้ง error = 23 และ 45 อยากทราบแนวทางการแก้ไขปัญหาหรือต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวไหนบ้างครับ และcode 2 ตังนี้หมายถึงอะไรครับ ขอบคุณครับ :coolly-0033:

ได้ลองทำการหาดู แล้ว 23 คือ idle switch และ 45 คือ injector leak ไม่ทราบว่าสองตัวนี้สัมพันธ์ อย่างไร ต้องตรวจเช็คอะไรบ้างครับ อาการมันถอนคันเร็งเร็วๆเปลี่ยนเกียร์แล้วดับ ถ้าค่อยๆถอนไม่ดับ ครับ ขอบคุณครับ

แปลตรงๆ ตัว idle swith ก็น่าจะเป็นเซ็นเซอร์ เช็คไอดี มีปัญหา
injector leak ก็น่าจะ เซ้นเซอร์ วัดหัวฉีดอะไรซักอย่างรั่วออก

น่าจะใช่ แต่เซนเซอร์ 2 ตัวนี้ อยู่ตรงไหน ?

idle swith ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่ร่วมกับเซนต์เซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อครับ ตำแหน่งปีกผีเสื้อปิด
idle swith จะ ON
ส่วน injector leak ไม่แน่ใจ ต้องกลับไปเปิดดูคู่มือก่อนว่ามีมั้ย หมายถึงอะไร

idle swith ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่ร่วมกับเซนต์เซอร์ลิ้นปีกผีเสื้อครับ ตำแหน่งปีกผีเสื้อปิด
idle swith จะ ON
ส่วน injector leak ไม่แน่ใจ ต้องกลับไปเปิดดูคู่มือก่อนว่ามีมั้ย หมายถึงอะไร

ขอบคุณครับ พอที่จะเข้าใจละคับ อาจจะอยู่ที่การปรับตั้งไม่ถูกต้องของตำแหน่งลิ้นปีกผีเสื้อของผมเอง :coolly-0033:

ถอนเร็วๆแล้วดับ เปลี่ยน AAc Vale ก็หายตรงข้ามปีกฝีเสื้อมีสวิตตัวนึงกล่องดำ ปีกผีเสื่อปิดหรือเดินเบาต้องต่อกัน ถ้าเร่งแล้วต้องจาก ส่วนเรื่องหัวฉีดถ้าจำไม่ผิดน่าจะมีซึมนะเดินเบานิ่งไหมถ้าดังอึกๆ แสดงว่ามีหยด อะ อะไหนๆก็ไหนๆเอาไปชัดๆ จัดปายยยยยยยยยยยย

leak[N] การรั่วไหล (น้ำ, กระแสไฟฟ้า,…)
leak[N] การหลบหนี
leak[N] ข่าวหรือข้อมูลที่รั่วไหล, Syn. disclosure
leak[VT] ยอมให้น้ำรั่วผ่านได้
leak[N] รอยรั่ว, See also: รูรั่ว, รอยร้าว, รอยแยก, Syn. hole, crack, fissure
leak[VI] รั่ว
leak[VT] รั่วไหล (ข้อมูลลับ), See also: รั่ว, Syn. reveal, disclose
leaky[ADJ] รั่ว
leak in[PHRV] ซึมเข้าไป
leak to[PHRV] เผยความลับกับ, See also: เปิดเผยกับ
[TBODY] [/TBODY]

injector leak = หัว......รั่ว ซึม ครับพี่น้องงานเข้า ......(ยิ่งโพสพลังยิ่งลดวุ๊ย งง งง)

แก้ไขล่าสุด:
ถอนเร็วๆแล้วดับ เปลี่ยน AAc Vale ก็หายตรงข้ามปีกฝีเสื้อมีสวิตตัวนึงกล่องดำ ปีกผีเสื่อปิดหรือเดินเบาต้องต่อกัน ถ้าเร่งแล้วต้องจาก ส่วนเรื่องหัวฉีดถ้าจำไม่ผิดน่าจะมีซึมนะเดินเบานิ่งไหมถ้าดังอึกๆ แสดงว่ามีหยด อะ อะไหนๆก็ไหนๆเอาไปชัดๆ จัดปายยยยยยยยยยยย

<table border="1" width="100%"><tbody><tr><td width="150"]leak</td><td][N] การรั่วไหล (น้ำ, กระแสไฟฟ้า,…)</td></tr><tr><td width="150"]leak</td><td][N] การหลบหนี</td></tr><tr><td width="150"]leak</td><td][N] ข่าวหรือข้อมูลที่รั่วไหล, Syn. disclosure</td></tr><tr><td width="150"]leak</td><td][VT] ยอมให้น้ำรั่วผ่านได้</td></tr><tr><td width="150"]leak</td><td][N] รอยรั่ว, See also: รูรั่ว, รอยร้าว, รอยแยก, Syn. hole, crack, fissure</td></tr><tr><td width="150"]leak</td><td][VI] รั่ว</td></tr><tr><td width="150"]leak</td><td][VT] รั่วไหล (ข้อมูลลับ), See also: รั่ว, Syn. reveal, disclose</td></tr><tr><td width="150"]leaky</td><td][ADJ] รั่ว</td></tr><tr><td width="150"]leak in</td><td][PHRV] ซึมเข้าไป</td></tr><tr><td width="150"]leak to</td><td][PHRV] เผยความลับกับ, See also: เปิดเผยกับ</td></tr></tbody></table]

injector leak = หัว......รั่ว ซึม ครับพี่น้องงานเข้า ......(ยิ่งโพสพลังยิ่งลดวุ๊ย งง งง)

ใช้เลยครับ รอบเดินเบาไม่ค่อยนิ่ง สะอึกเป็นจังหวะ ครับ :coolly-0042: ง ข งานเข้าแล้วครับ แปลกแล้วecu มันรู้ได้อย่างไร ว่า injector leak หรือว่า O2 ตรวจจับได้ว่า ส่วนผสมหนา ใช้หรือ ป่าววครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม