ใครใส่ไฟซีนอนบ้างครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 295
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

295

รถไม่แรงไปเรื่อยๆ
Register
เข้าร่วม
7 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
โคม 12 วาว ใส่ได้ป่าวครับ แล้วต้องเปลี่ยน,เพิ่มอะไรบ้างครับ.......ขอบคุณครับ

หรือว่ามีวิธีให้ไฟสว่างๆๆมั้ยครับ....

แก้ไขล่าสุด:

โคม 12 วาว ใส่ได้ป่าวครับ แล้วต้องเปลี่ยน,เพิ่มอะไรบ้างครับ.......ขอบคุณครับ

หรือว่ามีวิธีให้ไฟสว่างๆๆมั้ยครับ....

ใส่ได้คับ เปลี่ยนแค่หลอดเป็นหลอดซีนอน แล้วก็เพิ่มเติมบัลลาสเข้าไป เป็นอันจบคับ ถ้าจะให้ดีควรล้างไฟหน้าด้วยเพื่อเพิ่มความสว่างยิ่งขึ้นไปอีก

หากสนใจเรื่องไฟซีนอนโทรสอบถามผมได้ เพราะผมขายชุดไฟซีนอนพร้อมติดตั้งอยู่คับ 081-9103319 เสือคับ:coolly-0005:

ใส่ได้ครับตามที่คุณ863 บอกไว้ข้างต้น แต่โคม12v ทำยังไงก็ไม่ค่อยสว่างนะครับ แต่ถ้าแกออกมาล้างแล้ว แนะนำให้ถอดตัวบังหลอดออกด้วย จะสว่าง ก่าเดิมเล็กน้อย อ่อหลอดที่จะต้องใช้เป็น ชนิด H1 นะครับ

ใส่ได้คับ เปลี่ยนแค่หลอดเป็นหลอดซีนอน แล้วก็เพิ่มเติมบัลลาสเข้าไป เป็นอันจบคับ ถ้าจะให้ดีควรล้างไฟหน้าด้วยเพื่อเพิ่มความสว่างยิ่งขึ้นไปอีก

หากสนใจเรื่องไฟซีนอนโทรสอบถามผมได้ เพราะผมขายชุดไฟซีนอนพร้อมติดตั้งอยู่คับ 081-9103319 เสือคับ:coolly-0005:

ไฟหน้าเมกาใส่หลอดซีนอนได้มั้ยครับ...เท่าไหร่ครับ

ใส่ได้หมดล่ะคับ ของผมก็ใส่อยู่กับ โคมเมกาเนี่ย ใส่ 15000k ได้สวยอย่างเดียว ไม่ได้สว่างอะไรเลย หึหึ ค่า k ที่เหมาะสมที่สุดอยู่ปามาน 4000-10000 k อ่ะคับ กะลังใช้งานสบายๆสว่างๆเลย

ใส่ได้หมดล่ะคับ ของผมก็ใส่อยู่กับ โคมเมกาเนี่ย ใส่ 15000k ได้สวยอย่างเดียว ไม่ได้สว่างอะไรเลย หึหึ ค่า k ที่เหมาะสมที่สุดอยู่ปามาน 4000-10000 k อ่ะคับ กะลังใช้งานสบายๆสว่างๆเลย

ดีสุดอ่ะ 4-6000 K เท่านั้นแหละ
มากกว่านั้น ขาวไป

ขอผม 8000k กำลังสวยเลย แจ่มสุดๆ

แบบประหยัดลองใช้ดูครับ

สลับไฟหน้าปกติ กับไฟสูงครับ แล้ว อย่าลืมปรับมันลงมาด้วย เดวแยงตา จะสว่างขึ้นครับ

ทดลองก่อนลงทุนจิง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม