Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ถามเรื่องเฟืองท้ายหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31584
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31584

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
27 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนที่ผมซื้อรถมาเขาบอกว่าเป็นเฟืองท้าย limited slip ผมก็ไม่คอยเข้าใจกระจ่างเท่าไหร่ วันนั้นซ่อมช่างล่างเลยลองหมุนล้อหลังดูหนักมากหมุนไม่ค่อยไปต้องใช่เเรงเยอะกว่าปกติ ขอถามพี่ๆผู้รู้หน่อยครับว่ามันเป็นยังไงผิดปกติหรือเปล่าขอบคุณครับพี่ๆ cef-thai

ตอนที่ผมซื้อรถมาเขาบอกว่าเป็นเฟืองท้าย limited slip ผมก็ไม่คอยเข้าใจกระจ่างเท่าไหร่ วันนั้นซ่อมช่างล่างเลยลองหมุนล้อหลังดูหนักมากหมุนไม่ค่อยไปต้องใช่เเรงเยอะกว่าปกติ ขอถามพี่ๆผู้รู้หน่อยครับว่ามันเป็นยังไงผิดปกติหรือเปล่าขอบคุณครับพี่ๆ cef-thai
ยกให้ล้อหลังทั้งคู่ลอย
เข้าเกียร์ว่าง ปลดเบรคมือ
หมุนล้อ
ถ้าล้อทั้ง2ข้างหมุนสวนทางกันไม่ใช่เฟืองท้ายLSD
ถ้าล้อทั้ง2ข้างหมุนไปทางเดียวกันเป็นเฟืองท้ายLSDครับ:coolly-0033:

อันเรื่องเฟื่อง LSDผมไม่เคยรุ้เลยนะคับน้า สุดยอดเลยเจอคำตอบเข้าไปกระจ่างเลย

ยกให้ล้อหลังทั้งคู่ลอย
เข้าเกียร์ว่าง ปลดเบรคมือ
หมุนล้อ
ถ้าล้อทั้ง2ข้างหมุนสวนทางกันไม่ใช่เฟืองท้ายLSD
ถ้าล้อทั้ง2ข้างหมุนไปทางเดียวกันเป็นเฟืองท้ายLSDครับ:coolly-0033:
กระจ่างครับแต่ถ้าอยากรู้มันเต็ดกี่เปอร์เซ็นต์ต้องทำไงครับ:coolly-0043:

กระจ่างครับแต่ถ้าอยากรู้มันเต็ดกี่เปอร์เซ็นต์ต้องทำไงครับ:coolly-0043:

อันนี้ ผมก็อยากรู้ หาคนตอบได้ยากจริงๆ รู้แต่ว่า ถ้ามันจับเยอะๆ จะขับบนถนนลำบาก

ไม่รู้เหมือนกันว่า%ของเต็ด เขาวัดกันยังไง
หมุนว่าเต็ดโรงงานหรือเต็ดซิ่งโดยไม่ต้องเปิดออกมา ผมรู้แค่นั้น
ขับใช้งาน+ขับเล่น แนะนำเต็ดโรงงาน
นอกจากขับแบบไม่ธรรมดาค่อยไปเล่นเต็ดซิ่งครับ:coolly-0033:

เต็ดซิ่งผ้าคาร์บอน ATS เลี้ยวไม่ดังน่ะคร้าบ

น้าครับแล้วทามไมของผมเฟืองท้ายสกายไลน์
ยกรถดูแล้วหมุนที่ล้อข้างใดข้างนึงมันจาสวนทางกัน
แต่ถ้าหมุนที่เพลากลางจาไปทางเดียวกันแสดงว่า
มันมีเต็ดช่ายป่าวครับยังงี้เค้าเรียกว่าเต็ดกี่ทางครับ

น้าครับแล้วทามไมของผมเฟืองท้ายสกายไลน์
ยกรถดูแล้วหมุนที่ล้อข้างใดข้างนึงมันจาสวนทางกัน
แต่ถ้าหมุนที่เพลากลางจาไปทางเดียวกันแสดงว่า
มันมีเต็ดช่ายป่าวครับยังงี้เค้าเรียกว่าเต็ดกี่ทางครับ
เฟืองท้าย SKYLINE รุ่นไม่มีเต็ดก็มี
อยากรู้ว่าเป็นเต็ดกี่ทางต้องยกเฟืองท้ายลงมาเปิดดูครับ:coolly-0033:

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับโดยเฉพาะน้าจอนห์ผมลองหมุนแล้วเป็นเเบบ lsp แต่สงสัยครับพอเวลาหมุนต้องใช้เเรงมากกว่าปกติใช่ไหมครับ

ไปดูรถมาครับ เจ้าของบอกว่า เฟืองท้อายเต็ด os 2way 4.3 ดูยังงัยว่าใช่ครับ

ไปดูรถมาครับ เจ้าของบอกว่า เฟืองท้อายเต็ด os 2way 4.3 ดูยังงัยว่าใช่ครับ
อัตราทด4.3 หมุนดูได้โดยไม่ต้องยกเฟืองท้ายลงมา
ส่วนจะดูว่าเป็น OS 2way หรือเปล่า
ต้องยกลูกลงมาเปิดฝาด้านหลังดูครับ:coolly-0033:

อัตราทด4.3 หมุนดูได้โดยไม่ต้องยกเฟืองท้ายลงมา
ส่วนจะดูว่าเป็น OS 2way หรือเปล่า
ต้องยกลูกลงมาเปิดฝาด้านหลังดูครับ:coolly-0033: (แล้วราคามันประมาณเท่าไหร่ครับน้า]

(แล้วราคามันประมาณเท่าไหร่ครับน้า]
ลูกเฟืองท้ายเต็ดซิ่ง4.3 ทุกยี่ห้อ
ราคาประมาณ 12000ขึ้น แล้วแต่สภาพ
แต่ถ้าเป็นของยกลงบ้านเราจะถูกลงไปอีกครับ:coolly-0033: