ไฟหน้าครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31571
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31571

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
12 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
หลอดไฟหน้าข้างขวาไฟต่ำชอบขาดครับขาดมา 3 หลอดแล้วครับแต่ไฟสูงยังติดอยู่ครับ
แก้ไขยังไงดีครับผม

ลองเชค ขั้วตรงหลอดว่าหลวมริเป่า ถ้ามันหลวมแล้วสปาค บ่อยๆก็อาจทำให้หลอดขาดได้ครับ

ใช้ไฟวัตต์สูงไปป่าวคั๊บ

อย่างที่ข้าบนบอกนะ ขั่วอาจหลวม ไฟเข้า เต็มมั่ง ไม่เต็มมั่งบ่อยๆ หลอดก็จะขาดไว

หรืออีกกรณี สายไฟ แย่แล้ว หมดอายุ

ลองเปลี่ยนหลอดใหม่ ใช้ค่าไฟปรกติ ติดดีเลย์ไฟหน้าเพิ่มสักชุด ไฟน่าจะนิ่งขึ้น สว่างขึ้นอีกจิ๊ดนึง น่าจะหาย

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณคร๊าบบบบพี่ๆทุกคน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม