ถามเรื่องกล่อง ECU

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Takechi
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Takechi

Register
เข้าร่วม
13 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พี่ๆครับ กล่อง ECU ของ RB20 DE กับ RB20 DET สามารถใส่แทนกันได้ไหมครับ หมายถึงเป็นเกียร์ Auto เหมือนกัน ของผมเป็น RB20 DE 12Vไม่มี Turbo อ่ะครับ กล่องมีปัญหาเกี่ยวกับแอร์ ไปถามช่างแอร์บอกว่าเป็นจาก กล่องอ่ะครับ..:coolly-0043:

กล่องคนละเบอร์เลยครับ ไปหากล่องตรงรุ่นมาใส่ดีกว่า
มันมีผลหลายอย่าง อากาศ น้ำมัน ไฟ โอยสารพัด

ผมมีกล้องอยุ่ ลองมาเสียบดูก็ได้ครับ กล้อง 12 v
จะได้รู้ว่าเสียหรือไม่เสีย ถ้ากล่องไม่เสียจะได้ไม่ไปเสียเงินซื้อให้เปลืองกะตังค์ 0814300929

กล่อง12v. ผมก็มีมาลองเสียบดูก็ได้ใกล้ที่ไหนไปที่นั้น....

อยากจะลองเสียบดูเหมือนกันครับ แต่ว่าหนทางไกลเหลือเกินครับพี่น้อง
ผมอยู่โคราชครับ ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำปรึกษาแล้วกันครับ:coolly-0033:

คือว่าอาการที่เจอ พอเปิดแอร์พัดลมทำงานแต่ครับแต่คอมแอร์ไม่ทำงานไปร้านซ่อมแอร์ช่างบอกว่าเป็นจากกล่อง ECU ก็เลยแนะนำให้ต่อตรงแล้วใส่เทอร์โมเอา แต่ว่ามันปรับอุณหภูมิยากอ่ะครับ บางทีก็เหมือนมันไม่ค่อยตัด ทำงานตลอด เปลืองน้ำมัน คิดว่ามันเกี่ยวกับกล่องมั๊ยอ่ะครับ:coolly-0038:

อากาม เอ๊ยอาการนี้ไม่ใช่กล่องครับ แอร์ cefiro ไม่ได้คุมจากกล่อง ecu
มันจะมีตัวนึงอยุ่แถว ๆ แตรครับ ตัวนั้นจะเป็นตัววัดอุณหภูมิ ของแอร์ ถ้าตัวนี้เสียก็ระบบ auto จะรวน แนะนำครับถ้าไม่กลัวลำบากมากนัก ทำสวิชมาตัดคอมเองก็ใช้ได้ครับ
อีกอย่างนึง อาจเป้นที่ตัวจอแอร์น่าจะเริ่มไม่ค่อยดีแล้ว ลองหามาเสียบดู cef โคราชก้มีเยอะลองโทรคุยหาลองดูก็ได้ครับ

นั่นหล่ะครับต้นเหตุ คือว่าผมต่อสายไฟแตรใหม่ แล้วแอร์ก็ไม่เย็นเลย ไอ้เจ้าตัวที่ว่านี้มันเป็นแบบไหนอ่ะครับ หาตามเชียงกงได้ป่ะ แล้วเค้าเรียกว่าอะไรอ่ะครับ:coolly-0003:

ผมไม่แน่ใจว่าเรียกว่าอะไรครับ ปลั๊กไม่ได้ต่อหรือเปล่าถ้ายังอยู่
หรือถอดออกไปแล้ว ตามเชียงกงไม่แน่ใจครับว่าจะมีไหม เพราะมันติดอยู่กับคานที่ติดแตรครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม