เวลาเบรคแล้วพวงมาลัยสั่น

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ tong123
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

tong123

Member
Register
เข้าร่วม
27 มิถุนายน 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาเบรคแล้วพวงมาลัยสั่นครับแก็ไขยังไงดีครับถ่วงล้อตั้งศูนย์แล้วนะครับก็ยังไม่หายช่วยทีครับ:coolly-0033::coolly-0033:

- จานคด
- บูชหนวดกุ้งแตก

ลองเช็คดูครับ

เจียจานแบบปะชิดดูครับ

ถอดจานไปเจียรเลยครับ หาย ล้าน เปอร์เซนต์

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำนะครับ

ลองเช็คช่วงล่างดูครับ อาจเป็นที่บูชยางต่างๆ ลูกหมากหลวม ปีกนก แร๊ค อาการเหล่านี้ถ้าขับไม่เร็วมากมันจะไม่ค่อยสั่น แต่ถ้า80ขึ้นไปมันสั่นแล้วแล้วถ้า100ขึ้นไปเวลาเบรคสั่นยังกับเจ้าเข้า ผมก็เคยเป็นกว่าจะหายโดนมาเยอะเจ็บมาเยอะ ลองดู

ก็คงจะจานคดอย่างที่ เขาว่ากัน เพราะตรูก็เป็นนนนนนนนนนนนน หุหุ

................................

แก้ไขล่าสุด:
แชร์ประสบการณ์โดยตรงครับ
พึ่งไปแก้มาหายแล้วครับ
เจียจานใหม่ครับ จานผมไม่คดนะครับ แต่รถพึ่งซื้อมือสอง 3 - 4 5 6 ...มา
เมื่อก่อนขับเกิน 110 สั่นตลอดครับ (แบบนิด ๆ นะครับ)
แต่เวลาเบรคแรง ๆ พวงมาลัยสั่นยังกะเจ้าเข้าเลยครับ
เหตุเพราะจานอันเดิมก่อนเจีย เค้าเจียเข้าไปไม่ถึงสุดแกนกลางคับ ทำให้มีติ่งเล็กรอบแกนกลางมาสีกับผ้าเบรคดนิด ๆ (ขนาดผ้าเบรคเป็นรอยแล้วกัน)
เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปให้ดู
คลำมาเยอะเหมือนกันครับ ทั้งยาง ทั้งลูกหมาก
สุดท้ายเจียจาน หมดไปไม่ถึง 300 (ถอดเองนะ)

วันนี้ไปลองมาครับ ยังไงก็ม่ายสั่น ๆ ๆ ๆ ชอบ ๆ นิ่งดีมาก

จานคด เบรคจะสู้เท้าครับ ดุ๊กๆๆ แต่ถ้าพวงมาลัยเนี่ยน่าจะหนวดกุ้ง

ตอนแรกก็คิดเหมือนกันครับ มันไม่สุ้เท้าแต่มันสู้พวงมาลัยเลยถอดจารไปเจียร นิ่งกริ๊บ

ตอนแรกก็คิดเหมือนกันครับ มันไม่สุ้เท้าแต่มันสู้พวงมาลัยเลยถอดจารไปเจียร นิ่งกริ๊บ
มันสู้พวงมาลัยเลยถอดจารไปเจียร สะงั้น
:coolly-0011:

มันสู้พวงมาลัยเลยถอดจารไปเจียร สะงั้น
:coolly-0011:

ก็เจียรแล้วมันหายนิ ก็เป็นที่จานดิ ดีน่ะไม่ได้เจียรด้านหลังด้วย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม