เวลารถไม่ขยับหรือขยับช้าๆ พอหักพวงมาลัยแล้วมันมีเสียงอะคับ ทำไงดี

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A311143
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A311143

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.ย. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เวลาหักพวงมาลัยแล้วมันมีเสียงแอ็ดๆมาจากด้านหน้าข้างล่างอะคับ
เสียงมันฟังดูฝืดๆน่ะครับ
ปกติไม่เป็นนะครับ เพิ่งเป็นมะวานนี้เอง
ตอนแรกคิดว่านำ้มันไฮโดรลิกพวงมาลัยรั่วป่าว แต่พวงมาลัยก็ยังปกติ(ไม่หนักขึ้น)
ไม่รู้เป็นไร มีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างป่าวคับ

ช่วงล่างผมเดิมๆครับ
มีแค่เบรกสกายกะแม็กขอบ17เท่านั้นที่ไม่เดิม

เวลาหักพวงมาลัยแล้วมันมีเสียงแอ็ดๆมาจากด้านหน้าข้างล่างอะคับ
เสียงมันฟังดูฝืดๆน่ะครับ
ปกติไม่เป็นนะครับ เพิ่งเป็นมะวานนี้เอง
ตอนแรกคิดว่านำ้มันไฮโดรลิกพวงมาลัยรั่วป่าว แต่พวงมาลัยก็ยังปกติ(ไม่หนักขึ้น)
ไม่รู้เป็นไร มีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างป่าวคับ

ช่วงล่างผมเดิมๆครับ
มีแค่เบรกสกายกะแม็กขอบ17เท่านั้นที่ไม่เดิม

ลองเช็คลูกหมากดูครับผม มันอาจจะเริ่มหลวมแล้ว

ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นที่ลูกหมากจริงค่าใช้จ่ายควรจะอยู่ที่เท่าใหร่ครับ

ลองดูลูกหมากปลายแร็คด้วยน่ะครับ หรือว่าแร้ครั่วซึมบ้างใหม

ขอบคุณครับ

ถ้าเป็นที่ลูกหมากจริงค่าใช้จ่ายควรจะอยู่ที่เท่าใหร่ครับ
ไม่แพงหรอกคั๊บ
จะอัดใหม่ หรือจะเปลี่ยนใหม่ ว่ากันไป

ลูกหมากปลายแร็คครับ ผมพึ่งเปลี่ยนมาข้างล่ะ 500 ที่ระยองนะ เปลี่ยนแล้วไปตั้งศูนย์ อีก 250 บาท เงียบเลย แต่ถ้าแร็คไม่รั่ว ก็ซื้อยางหุ้มแร็คด้วยนะครับใหนๆก็เปลี่ยนแล้วอีก ข้างล่ะ 200 บาท รวมค่าใช้จ่าย 1000+250+400 = 1650 บาท ค่าแรงไม่เสียทำเองครับ หุหุ

ลูกหมากปลายแร็คครับ ผมพึ่งเปลี่ยนมาข้างล่ะ 500 ที่ระยองนะ เปลี่ยนแล้วไปตั้งศูนย์ อีก 250 บาท เงียบเลย แต่ถ้าแร็คไม่รั่ว ก็ซื้อยางหุ้มแร็คด้วยนะครับใหนๆก็เปลี่ยนแล้วอีก ข้างล่ะ 200 บาท รวมค่าใช้จ่าย 1000+250+400 = 1650 บาท ค่าแรงไม่เสียทำเองครับ หุหุ
ว่างๆมาทำให้มั้งจิ :coolly-0009:

ว่างๆมาทำให้มั้งจิ :coolly-0009:
ได้เลย ตอนนี้มีลูกหมากอยู่ด้วยนะ จิงๆมีอยู่แล้วแต่ตอนเปลี่ยนดันลืมชะงั้นว่ามีอยู่ อยากเปลี่ยนบอก จะจัดให้:coolly-0046:

ลูกหมากคับผมเคยเป็นคับ

ขอบคุณครับ

แก้แล้วคับ เป็นที่ลูกหมากจิงๆด้วย
ขอบคุณอีกครั้งครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม