1JZ GE AUTO อยากได้เกียรธรรมดา

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ oaddud
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

oaddud

Register
เข้าร่วม
12 ส.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีรถผมเครือง1JZ GEฝาดำเกียรออโต้ แต่อยากเปลียนเป็นเกียรธรรมดา
ต้องทำไรบ้างคับ แล้วแปลงอยากไหมคับงบประมาณเท่าไหล่ถึงจะจบคับ
เปรียบเทียบกับเปลียนเครืองใหม่ที่มีเกียรธรรมดาดีคับว่าอันไหนคุ้มกว่าคับ
ขอบคุณล่วงหน้านะคับที่ตอบคับ

หาเกียร์มาชนครับ จะเป็นเกียร์ 1G, 7M, 1JZ, RB25DET มาชนได้หมด
แล้วก็ต้องซื้อพวกขาเบรคขาคลัทช์ ปั๊มคลัทช์บน-ล่าง มาใส่ครับ
ถ้าจะใช้เบรคมือด้วย ท้าวแขนกลางเกียร์ธรรมดา+ด้ามเบรคมือ ก็ต้องหามาด้วยครับ

ที่อู่รู้จักมีเกียร์อยู่ สนใจโทรมาคุยได้นะคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
ที่อู่รู้จักมีเกียร์อยู่ สนใจโทรมาคุยได้นะคับ

ราคาประมาณเท่าไหล่นะคับ

แล้วค่าติดตั้งแพงไหมคับประมาณเท่าไหล่

ใช้งบประมาณเท่าไหล่ถึงจะจบนะคับ

ราคาประมาณเท่าไหล่นะคับ

แล้วค่าติดตั้งแพงไหมคับประมาณเท่าไหล่

ใช้งบประมาณเท่าไหล่ถึงจะจบนะคับ

ค่าเกียร์ พร้อมคลัชซิ่ง 25000
ขาเบรค ขาคลัช ไม่เกิน 3000
ค่าแรงก็ไม่น่าเกิน 1500
ที่เหลือก็จุกจิกเล็กๆน้อยๆคับ พวกถ่วงเพลา ตัดต่อเพลา ไม่น่าจะเกินอีก 2000 ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม