ไฟเตือนอะไรอ่ะคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31790
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31790

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ที่วงไว้อ่ะคับ บอกหน่อย

ไฟล์แนบ

20.9 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 59

EXHAUST GAS TEMP:coolly-0033:

รบกวนด้วย ของผมมันแดงอยู่ครับ
ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรครับ เป็นอันตรายป่าวคับ
ลองถอดปลั๊กเซนเซอร์ใต้เบาะคนนั่งออก
ถ้าไฟดับปัญหาอยู่ที่เซนเซอร์หรืออุณหภูมิไอเสียสูงเกิน
ถ้าดับปัญหาอยู่ที่สายไฟ EXHAUST GAS TEMP ครับ:coolly-0033:

ลองถอดปลั๊กเซนเซอร์ใต้เบาะคนนั่งออก
ถ้าไฟดับปัญหาอยู่ที่เซนเซอร์หรืออุณหภูมิไอเสียสูงเกิน
ถ้าดับปัญหาอยู่ที่สายไฟ EXHAUST GAS TEMP ครับ:coolly-0033:

อีกนิดนะครับ คือไฟที่โชว์ต้องไม่ดับใช่มั้ยครับถึงจะไม่มีปัญหา
แล้วถ้าไฟดับ แก้ปัญหาอย่างไรครับ แล้วสายไป EXHAUST GAS TEMP อยู่ตรงไหนครับ ทำเองด้ายป่าวคับ งง นิดหน่อยครับ

อีกนิดนะครับ คือไฟที่โชว์ต้องไม่ดับใช่มั้ยครับถึงจะไม่มีปัญหา
แล้วถ้าไฟดับ แก้ปัญหาอย่างไรครับ แล้วสายไป EXHAUST GAS TEMP อยู่ตรงไหนครับ ทำเองด้ายป่าวคับ งง นิดหน่อยครับ
พิมพ์ผิดไปหน่อย:coolly-0033:

ถ้าไฟไม่ดับปัญหาอยู่ที่สายไฟ EXHAUST GAS TEMP ครับ

สรุปว่า มีปัญหาทั้งสองแบบใช่มั้ยครับ แล้ว..
ถ้าไฟดับปัญหาอยู่ที่เซนเซอร์หรืออุณหภูมิไอเสียสูงเกิน... แก้ไขยังงัยครับ
ถ้าไฟไม่ดับปัญหาอยู่ที่สายไฟ EXHAUST GAS TEMP แก้ไขยังงัยครับ

ทั้งสองอย่างนี้ เป็นอันตรายป่าวครับถ้าไม่รีบแก้ไข
ขอรายละเอียดนิดนึงนะครับ ขอบคุณครับน้าจอห์น

สรุปว่า มีปัญหาทั้งสองแบบใช่มั้ยครับ แล้ว..
ถ้าไฟดับปัญหาอยู่ที่เซนเซอร์หรืออุณหภูมิไอเสียสูงเกิน... แก้ไขยังงัยครับ
ถ้าไฟไม่ดับปัญหาอยู่ที่สายไฟ EXHAUST GAS TEMP แก้ไขยังงัยครับ
ทั้งสองอย่างนี้ เป็นอันตรายป่าวครับถ้าไม่รีบแก้ไข
ขอรายละเอียดนิดนึงนะครับ ขอบคุณครับน้าจอห์น

ถอดเซนเซอร์แล้วไฟดับ
แก้ไข
เปลี่ยนเซนเซอร์ใหม่

ถอดเซนเซอร์แล้วไฟไม่ดับ
แก้ไข
เช็คสายไฟที่มาหลอดทั้งหมด

เซนเซอร์เสียหรือสายไฟมีปัญหาไม่ห่วง
ห่วงแต่อุณหภูมิไอเสียสูงเกินไป อาจเป็นเพราะ แคทตันหรือส่วนผสมบางเกินครับ:coolly-0033:

ขอบคุณมากครับ...น้าจอห์น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม