พวงมาลัยสกายR32

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lusana
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lusana

Register
เข้าร่วม
9 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
ใส่กับคอเดิมโรงงานได้เรยครับแต่มีปัญหาเรื่องต่อสายแตรไม่ได้มันติิดแผงแอร์แบคหรืออะไรสักอย่างผมเรียกไม่ถูกเรยต้องเอาแผงนั้นออก พี่ๆท่านใดมีประสบการณ์เคยแปลงมาแล้วช่วยแนะนำทีครับคือตอนนี้ใส่ได้แต่แตรไม่ได้ต่อ หรือแนะนำร้านแปลงให้หน่อยก็ได้ครับ :coolly-0033:

เอาพวงมาลัยเดิมติดรถไปให้"สมพรเซอร์วิส"ทำการแปลงพวงr32เลย..รู้จักอยู่เจ้าเดียว

เอาแป้นหลังพวงเดิมง่ะ มันจะมีน็อตยึดอยู่ 4ตัว (ถอดพวงออกมาแล้วหงายดู จะเห็นทันที ) แล้วเอาชุดจานไฟเลี้ยว แตร ออกมา แล้วตัดมุมพล้าสติดออกให้หมดให้มัน เป็นรูปวงกลม แล้วลองเอาไปทาบกับพวง sky มันจะเข้าเบ้ากันพอดี ทีนี้กลับมาตัดพล้าสติก ของพวงเดิม ที่มันจะเป็นตัวแตะไฟเลี้ยวง่ะ ( กลมๆ แต่มีเดือย ตรงข้ามกัน ) ตัดเอามาด้วย ไม่งั้นมันจะไม่แตะไฟเลี้ยวกลับเวลาเลี้ยว

เครื่องมือที่ใช้
1.ไขควง
2. คัตเตอร์
3. เทคนิค และความสามารถของแต่ละคน

ปล. พวงเดิมต้องพลีชีพครับ แล้วจะใช้งานได้ปกติเหมือนเดิมทุกประการ

• กระทู้ ผู้เขียน
ไม่ค่อยมั่นใจในฝีมือตัวเองเรยครับ ไปร้านดีกว่า.....:coolly-0011: ขอสถานที่ของร้านด้วยครับพี่ว่าอยู่แถวไหน ขอบคุณค้าบบบบบ:coolly-0041:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม