สงสัยครับเรื่องแอร์โฟร์ ป้ายเขียวกับม่วง ต่างกันอย่างไร

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31790
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31790

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ต.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตามหัวข้อครับ

งง ว่าrb20de มีทั้งที่ใส่ป้ายม่วงและป้ายเขียวเลย
บางคนบอกว่าป้ายม่วง ใส่กับrb20e ปลั๊กแบบไหน
บางคนบอกว่าป้ายม้วง ใส่กัยrb20deตัวนอก ปลั๊กแบบไหน
บางคนบอกว่าป้ายเขียวใช้กับrb20de,det ปลั๊กแบบไหน
ใช้แทนกันมีผลมากน้อยเพียงไร

แก้ไขล่าสุด:

ป้ายม่วงใช้กับ 12 V ป้ายเขียวใช้กับ 24 V เครื่อง 20 และ 25 ครับ ปริมาณการสั่งฉีดเชื้อเพลิงป้ายเขียวสั่งได้เยอะกว่า

ขอรายละเอียดหน่อยครับ
จะเปลี่ยน ป้ายม่วงมาเป็นป้ายเขียว เผื่อจะดีขึ้น
เครื่องผม rb20de

ขอรายละเอียดหน่อยครับ
จะเปลี่ยน ป้ายม่วงมาเป็นป้ายเขียว เผื่อจะดีขึ้น
เครื่องผม rb20de
เครื่อง RB20DE ผมเห็นทั้งหมดเป็นป้ายเขียว ปลั๊กไข่ ( รี ) นะครับ
ถ้าตอนนี้เป็นม่วง แสดงว่าเคยโดนเปลี่ยนแอร์โฟล์วมา แล้วทำการแก้สายไฟกะตัวปลั๊ก
ไม่ยาก ถ้าจะกลับไปเป็นป้ายเขียว ก้อเปลี่ยนปลั๊กกะทำสายไฟใหม่ครับ

งั้นถามต่อของผม 12 v อูม ปี95 เห็นใช้ ป้ายเขียวรีตรงรุ่นไหมครับหรือว่าแปลงมาแล้ว

งั้นถามต่อของผม 12 v อูม ปี95 เห็นใช้ ป้ายเขียวรีตรงรุ่นไหมครับหรือว่าแปลงมาแล้ว

12v 95 เป็น a/f เขียวตามที่ว่าคับ

a/f เขียวก็ตามที่พี่ๆเค้าว่ามาคับ rb20de,det rb25de,det :coolly-0031:

เครื่อง RB20DE ผมเห็นทั้งหมดเป็นป้ายเขียว ปลั๊กไข่ ( รี ) นะครับ
ถ้าตอนนี้เป็นม่วง แสดงว่าเคยโดนเปลี่ยนแอร์โฟล์วมา แล้วทำการแก้สายไฟกะตัวปลั๊ก
ไม่ยาก ถ้าจะกลับไปเป็นป้ายเขียว ก้อเปลี่ยนปลั๊กกะทำสายไฟใหม่ครับ
รับทราบคราบแบบว่าอยยากรู้มาซักพักแร้วเหมือนกาน
ขอบคุณคราบสำหรับข้อมูล:coolly-0023:

12v 95 เป็น a/f เขียวตามที่ว่าคับ

a/f เขียวก็ตามที่พี่ๆเค้าว่ามาคับ rb20de,det rb25de,det :coolly-0031:
94 ของกรูก้อเขียว
สรุปคือถ้าโฉมอูม เขียวหมดครับ

ขอบคุณมากครับ...
:coolly-0039:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม