พวงมาลัยส่ายครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Takechi
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Takechi

Register
เข้าร่วม
13 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
ถามผู้รู้หน่อยครับ คือว่ารถผมวิ่งประมาณ 80-100 พวงมาลัยมันจะเริ่มสั่นแบบรู้สึกได้เลย ผมลองไปเช็คชาวงล่างแล้ว คือเปลี่ยนลูกหมากปีกนก ลูกหมากปลายแร๊ค เปลี่ยนอะไรๆ ใหม่แล้ว ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อหมดทุกอย่างแล้ว แต่มันก็ยังสั่นเหมือนเดิมครับ จะแก้ยังดี ใครมีไอเดียนำเสนอบ้าง เชิญครับ:coolly-0033:

สุดท้ายหละครับแร็คหลวมอ่ะป่าว:coolly-0031:

ยางดอกเริ่มบางหรือบวมเปล่าครับล้อได้รองสเปเซอร์เปล่าครับลองดูหลายๆอย่างครับ

ยางดอกเริ่มบางหรือบวมเปล่าครับล้อได้รองสเปเซอร์เปล่าครับลองดูหลายๆอย่างครับ
ชัดเจนเรย ลืมนึกไปเรยเราอิอิ:coolly-0009:

ลองเช็คจานเบรคด้วยครับ คดหรือเปล่า

ยางใหม่เอี่ยมเลยครับ ว่าแต่ว่าสเปเซอร์ที่รองล้อมันอยู่ตรงไหนอ่ะครับ แต่ถ้าเป็นจานเบรคคด มันต้องรู้สึกสั่นตอนเราเบรคใช่ป่ะ หรือว่าจะเป็นจากล้อแม็ก รู้สึกว่าดุมมันจะหลวม พี่ๆคิดว่าลองถ่วงจี้มันจะหายมั๊ยครับ แล้วถ้าไม่หายจะแก้ไขยังไงดีครับ

ดุมหลวมแปลว่าไม่พอดีเซนเตอร์บอล ก็คือดุมตรงกลางล้อครับ มันไม่พอดีกับตรงกลางดุมที่รถ ก้สั่นสิครับ ถ่วงไม่หายครับ ไปกลึงปลอกกันสั่นน่าจะหายนะ

ผมก็เคยเป็นครับ ขึ้น 80-100 เริ่มสั่นมาเลยครับ ลองเปลี่ยนบูชหนวดกุ้ง แล้วไปถ่วงล้อ จี้ล้อมาใหม่ ก็หายนะครับ ไปลองมาทุกย่านความเร็ว ก็ไม่มีสั่นให้เห็นครับ

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำ

ผมเคยเป็นเหมือนกันน่ะแต่ ของผมมันเป็นตงบูทที่มันติดก่าปีกนกล่างง่ะ เค้าเรียกว่า หนวดกุ้งปล่าวไม่รุ้น่ะ

ขอถามต่อนะฮะ ถ้าสมมุติว่าแร็ครั่วอย่างเดียว จะทำให้พวงมาลัยสั่นรุนแรงมั้ยฮะ ผมวิ่ง80มันสั่นจนดังกึกๆๆ สาเหตุโดยตรงจะเป็นที่แร็ครึเปล่าครับ หรือจะเป็นที่บูทต่างๆมากกว่า:coolly-0043:

เจาะดุม เป็น 5 รูปล่าวครับ
ถ้าเจาะไม่ดีก็มีสิทธิครับ