RB20E 12V กินน้ำมันประหยัดสุดที่เท่าไหร่ครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lusana
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lusana

Register
เข้าร่วม
9 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
วิ่งนอกเมือง ความเร็วคงที่80 จะกินกี่โลต่อลิตรครับ อยากทราบว่าประหยัดสุดที่เท่าไหร่ 11โล/ลิตร อยู่ไหมครับ มีใครเกินกว่านี้ไหมครับ.....:coolly-0044:

11โลลิตร ต่างจังหวัดทำได้แต่เครื่องต้องสมบูรณ์มาก ๆ ล้อต้องเดิม ๆครับ
น่าจะทำได้ แต่ถ้าเปลี่ยนล้อ เครื่องไม่สมบูรณ์โอกาศยากครับ

นั้นคือ เครื่อง เกียร์ ผมเดิมมาก ๆ สมบูรณ์สุด ๆ
คิดแล้วเสียดายไม่หาย......เครื่องเดิม12v.

เคยทำในเมืองที่ 8โล/ลิตร
นอกเมืองทำได้ 10โล/ลิตร เคยลองมาแล้ว

• กระทู้ ผู้เขียน
เครื่องเดิม เกียร์ออโต้เดิม ล้อ17 ท่อทำหม้อพักเปลี่ยนปลาย ในเมืองกี่โลลิตรครับพี่:coolly-0033:

ตอบยากครับ ถ้าสมบุรณ์ ๆ น่าจะ 8 ได้ ถ้าไม่สมบูรณ์มีเห็น 6 โลลิตรครับ

เอาเป็นว่าในเมืองได้ 6.5 - 7 น่าจะดีใจแล้วนะ
ส่วนนอกเมือง 8.5- 9 ก้อน่าจะรับได้แล้ว สำหรับ A31

งั้นถามต่อระหว่างเครื่องเดิมrb20e กับเครื่อง rb20 - 25 bo หรือ 1j-2j bo ตัวไหนกินน้ำมันเยอะกว่ากันใครทราบช่วยใล่ให้หน่อยเอาเครื่องเดิมๆนะ

งั้นถามต่อระหว่างเครื่องเดิมrb20e กับเครื่อง rb20 - 25 bo หรือ 1j-2j bo ตัวไหนกินน้ำมันเยอะกว่ากันใครทราบช่วยใล่ให้หน่อยเอาเครื่องเดิมๆนะ

เอาเป้นว่าเครื่องโบ ถ้าไม่กดให้บูสมันมามันก็ไม่กิน เพราะ
เท่ากับขับไปด้วยการดูดอากาศธรรมดา แต่ถ้าบูสมาเมื่อไหร่
ก็กินบรรลัยแหละครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม