Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

จิงหรือป่าวครับ เรื่องน้ำยาแอร

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31736
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31736

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 ก.พ. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมเติมน้ำยาแอรได้เดือนกว่าๆแล้วไม่เย็น
เลยกลับไปร้านที่รู้จักกันแถวบ้าน เขาบอกผมว่า รถไม่ค่อยได้ใช้น้ำยาแอรมันแห้ง ต้องสตาดเครื่องเปิดแอรบ่อยๆ เลยอยากรู้ว่าจิงหรือป่าวครับ :coolly-0043:

ก่อนอื่นเลยผมว่าน่าจะให้ร้านเช็คระบบแอร์ครับว่ามีรั่วหรือเปล่า กำลังอัดของคอมแอร์เป็น
ยังไง สูงหรือว่าต่ำจนถึงขั้นหมดอายุการใช้งานแล้วดีกว่าครับ

ตู้แอรเปลี่ยนมาไม่ถึงสี่เดือนเลย

ถ้าเดือนกว่าน้ำยาหมด แสดงว่ามีที่รั่วแล้วคับต้องเช็คว่ารั่วตรงไหนคับ เพราะปกติน้ำยาแอร์อยู่ได้เป็นปี ถ้าไม่มีที่รั่วนะคับ

เช็คมาแล้วครับไม่รั่ว แต่รถไม่ค่อยได้ใช้อ่ะ

รถผม3เดือนขับครั้งก็ปกติดีครับ น่าจะลองเปลี่นร้านดูนะ

ปกติระบบแอร์เป็นระบบปิด ไม่ว่าจะใช้หรือไม่ใช้น้ำยาแอร์ก้อจะไม่แห้งหรือขาด ถ้าน้ำยาแอร์แห้งหรือขาดแสดงว่ามีจุดรั่ว แต่ถ้าไม่รั่วแสดงว่าใช้น้ำยาแอร์ปลอม ไอ้เจ้าน้ำยาแอร์ปลอมนี้เองมันจะมีน้ำยา r 22 ผสมมาด้วย ซึ่งเจ้าน้ำยา r 22 มันโมเลกุลเล็กมากสามารถซึมผ่านท่ออ่อนที่เป็นยางได้ เวลาเราทำแอร์มาใหม่ๆ มันจะเย็น แต่พอใช้ไปซักพักหรือไม่ได้ใช้ ไอ้น้ำยาr 22มันจะซึมออกเรื่อยๆ ทำให้น้ำยาแอร์ขาด มันก้อจะเย็นน้อยจนไม่เย็น

ปกติระบบแอร์เป็นระบบปิด ไม่ว่าจะใช้หรือไม่ใช้น้ำยาแอร์ก้อจะไม่แห้งหรือขาด ถ้าน้ำยาแอร์แห้งหรือขาดแสดงว่ามีจุดรั่ว แต่ถ้าไม่รั่วแสดงว่าใช้น้ำยาแอร์ปลอม ไอ้เจ้าน้ำยาแอร์ปลอมนี้เองมันจะมีน้ำยา r 22 ผสมมาด้วย ซึ่งเจ้าน้ำยา r 22 มันโมเลกุลเล็กมากสามารถซึมผ่านท่ออ่อนที่เป็นยางได้ เวลาเราทำแอร์มาใหม่ๆ มันจะเย็น แต่พอใช้ไปซักพักหรือไม่ได้ใช้ ไอ้น้ำยาr 22มันจะซึมออกเรื่อยๆ ทำให้น้ำยาแอร์ขาด มันก้อจะเย็นน้อยจนไม่เย็น
หรอครับ ถึงว่า เติมน้ำยาแอร์ราคาแค่300บาท มันราคาปกติหรือป่าว:coolly-0043:

หรอครับ ถึงว่า เติมน้ำยาแอร์ราคาแค่300บาท มันราคาปกติหรือป่าว:coolly-0043:
ที่หาดใหญ่เติมครั้งละ 100 บาทครับ r 12 น่ะครับอยู่ได้เป็นปีเหมือนกัน:coolly-0031:

ถ้าในกรุงเทพฯราคาประมาณนี้(เติมเพิ่มเข้าไป ไม่ได้แว๊ค) แต่การเติมน้ำยาแอร์เพิ่มเข้าไปต้องเติมน้ำมันคอมด้วย ลองไปศึกษาดูรับรองทำได้แน่
http://rcw.ms/forums/showthread.php?t=88171&page=147

ขอผมตั้งแต่ซ่อมใหญ่ครั้งที่แล้วก็ปีกว่าแล้วครับ

ถ้าในกรุงเทพฯราคาประมาณนี้(เติมเพิ่มเข้าไป ไม่ได้แว๊ค) แต่การเติมน้ำยาแอร์เพิ่มเข้าไปต้องเติมน้ำมันคอมด้วย ลองไปศึกษาดูรับรองทำได้แน่
http://rcw.ms/forums/showthread.php?t=88171&page=147

เออหว่ะของเราไม่ได้แวคนี่หว่าถึงได้ 100 เดียว:coolly-0029:

เลิกไปร้านนั้นเถอะครับ รถผมจอดเป็นเดือน พอเอามาใช้ก็เย็นดีครับ
น้ำยาแห้ง ตอบมาได้ มั่วสุดๆอ่ะ
ไม่ได้ว่าเค้าไม่เก่งน่ะ แต่ที่แน่ๆเค้าไม่ใส่ใจหาสาเหตุครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม