offset อีกครั้งครับ ล้อขอบ 17 F7" R8" +35

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ leocan
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

leocan

Register
เข้าร่วม
29 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
กำลังจะเปลี่ยนใส่เบรคสกายครับ

ได้ดุมหน้าหลังแล้ว เบรคก็ได้มาหมดแล้วครับ

ยังหาล้อไม่ได้ครับ คือที่หาไม่ได้นี่ไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง offset ครับ

ตอนนี้ดูล้อขอบ 17 ครับ หน้า 7" หลัง 8" offset 35 ครับ

ไม่ทราบว่าใส่ได้ไหมครับ ติดซุ้มไหมครับ นั่งหลายๆคน หลังจะติดไหมครับ
(โช้คเดิมติดรถครับ สปริงแต่งนิดหน่อยครับ ไม่เตี้ยมากครับ)

อีกนิดนะครับ ใส่ยาง หน้า/หลัง 215/45/17 หรือ หน้า 225/45/17 หลัง 225/45/17 ใส่แบบไหนถึงจะดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

กำลังจะเปลี่ยนใส่เบรคสกายครับ

ได้ดุมหน้าหลังแล้ว เบรคก็ได้มาหมดแล้วครับ

ยังหาล้อไม่ได้ครับ คือที่หาไม่ได้นี่ไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง offset ครับ

ตอนนี้ดูล้อขอบ 17 ครับ หน้า 7" หลัง 8" offset 35 ครับ

ไม่ทราบว่าใส่ได้ไหมครับ ติดซุ้มไหมครับ นั่งหลายๆคน หลังจะติดไหมครับ
(โช้คเดิมติดรถครับ สปริงแต่งนิดหน่อยครับ ไม่เตี้ยมากครับ)

อีกนิดนะครับ ใส่ยาง หน้า/หลัง 215/45/17 หรือ หน้า 225/45/17 หลัง 225/45/17 ใส่แบบไหนถึงจะดีกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ
ใส่ได้ครับ ไม่ยื่นแต่ต้องดูด้วยว่าก้านMAG จะติดคาลิปเปอร์หรือเปล่า:coolly-0033:

ถ้าหน้ากว้าง 7" ก็กำลังพอดีนะคับถ้า8"ก็อาจจะเลยมานิดหน่อย พอสวยงานอะคับรถผมก็

ใส่อยู่ ส่วนยาง 215/45/17 หาง่ายราคาก็มะค่อยแพงมากปกติม่ายมีปัญหา ถ้าเปน

225/45/17 ก้ได้เหมือนกันคับ

ดูก้านด้วยนะ แบบที่ น้้าจอห์นบอกอ่ะ ก้านแม๊กไม่หลบคาลิปเปอร์

ใส่ได้นะครับ เอารถไปลองใส่ดูว่าก้านติดเบรคมั้ย

ใช้ยาง 215/45/17 เท่ากัน 4 ล้อ สลับยางง่าย และยางถูก

ของผมพอดีเป๊ะ ๆ ทั้งก้านล้อ และ ซุ้มล้อเลย
หน้า 7 นิ้ว ออฟ+28 ยาง 215 หลบคาลิปเปอร์แค่ปลายคอตตอนบัต
หลัง 8 นิ้ว ออฟ+35 ยาง 245 หลบสบาย ๆ
ไม่หุบ ไม่ยื่น ทั้งหน้าและหลัง และไม่ต้องรองสเปเซอร์

แก้ไขล่าสุด:
  • กระทู้ ผู้เขียน
ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ ไปจัดมาแล้วครับใส่ยางหน้า 215/45/17 หลัง225/45/17 ครับ แต่ยังไม่ไก้ใส่รถครับ เบรคทำสีอยู่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม