รบกวนถามเครื่อง RB20DETหน่อยคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31551
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31551

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พี่ๆคับผมรบกวนถามข้อดีและข้อเสียของRB20DETเป็นตัวสกายลายนะคับ
พอดีผมจะว่างอะคับเลยอยากจะรู้ข้อดีและข้อเสียของเครื่องตัวนี้หน่อยคับ
ขอบคุณคับ

ข้อดี ก็ทั่วไปแหละครับ ขับสนุกกว่าเครื่องไม่มีโบ เสียงเพราะ
ข้อเสียเซนเซอร์เยอะไปหน่อยเสียตัว นึง ก็รวนทั้งเครื่อง
แต่ถ้าดูแลดี ๆไม่ว่าเครื่องอะไรมันก็ดีทุกเครื่องแหละครับ
ที่สำคัญตรงรุ่น nissan

เห็นด้วยค้าบ สนับสนุนการวางเครื่องตรงรุ่นครับ

เคยใช้่อยู่ทั้ง 2 ตัว เป็น SR20DET(S14) กับ RB20DET (GTS)

SR จุกจิกน้อยกว่าเนื่องจากปีใหม่กว่า ช่วงเกียร์ 1-2-3 จัดมาเร็ว หมดเร็ว เกียร์ 4-5 พอกัน ต้องทำเยอะถ้าคิดจะเพิ่มแรงม้า

RB 6 สูบทน เสียงเพราะ ระยะเปลี่ยนเกียร์สั้น (เกือบเท่าคันเกียร์ QuickShift) อืดนิดนึงเพราะลูกสูบเยอะ แต่ปลายดี จุกจิกมากกว่า SR นิดนึงในระบบเซนเซอร์ฺต่างๆ

เครื่องทั้ง 2 ตัวก็ต้องการการดูแลเอาใจใส่เหมือนๆกันครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม