น้ำมันเครื่องกับน้ำมันพวงมาลัย

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31238
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31238

ผมชอบดื่ม (",)
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
17 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากจะทราบว่าเอาน้ำมันเครื่องไปเติมกระปุกน้ำมันพวงเพาเวอร์
แก้ขัดไปก่อนชั่วคราวสักชั่วหม้อข้าวเดือดจะเป็นอะไรมั้ยครับ

ขอบคุณครับ:coolly-0017:

ไม่รู้ซิคับ ...

แต่ผมว่ามันไม่ดีแน่ ๆ

ความหนืดต่างกันเยอะเรยน่ะนั่น:coolly-0022:

ไม่ควรใส่นะคับ เพราะความหนึดต่างกัน

รอผู้รู้มาตอบอีกทีดีกว่า

ก็ใส่แก้ขัดก่อนได้ครับ...ผมก็ใส่อยู่....คร๊าบ...
...แต่เอาน้ำมันเครื่องมาใส่กับพัดลมไฮโดลิกไม่ได้ครับ
..ผมลองแล้ว...อิอิอิอิ

ไม่ได้ครับ ไม่ดีแน่

• กระทู้ ผู้เขียน
ครับๆขอบคุณเพื่อนๆครับ แบบว่าแก้ขัดไปก่อนครับ หาปั๊มแวะซื้อไม่ได้ก็เติม
น้ำมันเครื่องลงไปก่อนเลย มันแห้งจัดจนดังหึ่งๆเลยครับ
ตอนนี้ซื้อน้ำมันเฉพาะของมันมาเติมแล้วครับ ขอบคุณเพื่อนๆอีกทีนะครับที่
ตอบกัน

ครับๆขอบคุณเพื่อนๆครับ แบบว่าแก้ขัดไปก่อนครับ หาปั๊มแวะซื้อไม่ได้ก็เติม
น้ำมันเครื่องลงไปก่อนเลย มันแห้งจัดจนดังหึ่งๆเลยครับ
ตอนนี้ซื้อน้ำมันเฉพาะของมันมาเติมแล้วครับ ขอบคุณเพื่อนๆอีกทีนะครับที่
ตอบกัน

จริงๆแล้วมันไม่ควรทำนะครับ น่าจะไปถ่ายทิ้งครับ
น้ำมันเครื่อง ทำหน้าที่หล่อลื่น ลดการสึกหรอของเครื่องยนต์
ส่วนน้ำมันพวงมาลัย คือน้ำมันไฮดรอลิค ทำหน้าที่คอยผลักดันลูกสูบในกระบอกแร๊ค ซึ่งคือกระบอกไฮดรอลิคชนิดหนึ่ง

คุณสมบัติของน้ำมันที่ใช้ต่างกันโดยสิ้นเชิงครับ

ถ้าเป็นเครื่อง RB
แนะนำให้ถอดสายพานเพาเว่อร์ออกครับ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม