ถ้าจะวางโบต้องซื้ออะไรบ้างคับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31655
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31655

แระเซฟไทย
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
6 ก.ค. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
รบกวนตอบทีคับเพิ่งซื้อ รถมา 24 วาวล์ แต่ไม่มีโบเจ้าของคนเดิมคงถอดออกไป ถ้าจะวางโบ ใช่อะไนบ้างและราคาประมาณเท่าไรคับ เอาแบบธรรมดากับแบบดีๆราคาต่างกันมากไหมรบกวนด้วยนะคับ

ผมว่า เจ้าของเก่าเค้าคงไม่ได้ถอดหรอกคับ แต่ตัวเครื่องมันไม่ใช่เครื่องโบ ถ้าจะติดโบแนะนำให้เปลี่ยนเครื่อง ที่เป็นเครื่องโบ ดีกว่าครับ จบง่ายกว่าเอาเครื่องไม่มีโบไปแปะโบ

แต่ถ้าจะติดโบ ให้กับเครื่องตัวเดิม ที่ต้องซื้อก็ น่าจะมี
-เทอร์โบ 1ลูก+ท่อร่วมไอเสีย
-อินเตอร์
มีอะไรอีกมั้ยน้า ผมไม่รู้ว่าพวกแอโฟร์/กล่อง/หัวฉีด มันใช้ด้วยกันได้ริเป่า :biggrin:

อืมคงเป็นเครื่อง24vธรรมดาครับไม่น่าจะถอดโบออก จะใส่โบซื้อไรบ้าง
ก็ถ้าจะทำราคาคงพอๆกะซื้อเครื่อง rb20turboได้เครื่องนึงแหละครับ
แถมอาจจะเหนียวสู้ไม่ได้ด้วยซ้ำ ถ้าจะทำให้เหนียวใช้เงินเยอะครับ

เครื่องที่ใช้อยู่ยังไม่พังหรือพอขับได้ ก็ใช้ไปก่อนครับ แต่ถ้าคิดว่าจะใส่ เทอร์โบ ผมว่ามันจะเปลี่ยนเยอะมากครับ อย่างที่คุณ a31032 บอกอะครับผมว่านะจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีกว่าไหมครับในคลับนี้มีสำนักดี ๆ แรง ๆ ทน ๆ หลายสำนักอยู่เหมือนกัน ของพี่ผมก็ทำกับ K-sport ปัจจุบัน เครื่องยังวิ่งได้อยู่เลยครับ 5ปี แล้ว

• กระทู้ ผู้เขียน
ขอบคุณมากคับ สำหรับคำแนะนำดีๆ

เครื่องที่ใช้อยู่ยังไม่พังหรือพอขับได้ ก็ใช้ไปก่อนครับ แต่ถ้าคิดว่าจะใส่ เทอร์โบ ผมว่ามันจะเปลี่ยนเยอะมากครับ อย่างที่คุณ a31032 บอกอะครับผมว่านะจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ดีกว่าไหมครับในคลับนี้มีสำนักดี ๆ แรง ๆ ทน ๆ หลายสำนักอยู่เหมือนกัน ของพี่ผมก็ทำกับ K-sport ปัจจุบัน เครื่องยังวิ่งได้อยู่เลยครับ 5ปี แล้ว
ไปเรียกมัน คุณ เชียวนะพี่

ลองดูดีๆครับ น่าจะเป็นเครื่องไม่มีโบว์
ถ้า set โบ กับเครื่องเดิม น่าจะหลายตัง
วางใหม่เลยครับ จบ

อีกเสียงครับ ทำที่นี่แล้ว สบายใจ แรงแล้วก็ไม่ต้องกลัวพังด้วย :smile:

ลองปรึกษาพี่เก๋ เค สปอร์ต ดูดีกว่าครับ :boss:

ผมเคยคิดเหมือนกันครับ

แต่ ราคา มันสูง ไม่คุ้มและไม่ทนครับ

เลย เปลี่ยนใจเก็บเงินต่อ ไป ลง เครื่อง ดี กว่าครับ

อีกเสียงครับเครื่องเดิมเซทโบไม่คุ้มหรอกครับเสี่ยงกระจายเปร่าๆสุดท้ายก็ต้องวางใหม่อยู่ดีสู้วางตั่งแต่แรกเลยดีกว่าครับเที่ยวเดียวจบงบไม่บานปลายสบายกระเป๋าอีกตะหาก

เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับถูกกว่าและดีกว่าด้วยไม่มีปัญหาจุกจิกด้วย...........

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม