12vเซทโบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lusana
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lusana

Register
เข้าร่วม
9 พฤษภาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากถามพี่ๆว่า เครื่องRB20E 12Vนั้นถ้าจะเซทโบต้องใช้และแปลงอะไรบ้าง

มีวิธีขั้นตอนอย่างไร หรือท่านใดอาจจะมีร้านแนะนำ ว่ากันเรยครับพี่ๆ:coolly-0044:

:coolly-0010:มันจะคุ้มหรอ ค่าทำเบ็จเสร็จ น่าจะเกือบๆ 1.5หมื่น เพิมอีกหน่อย ได้ 20โบเลยนะนั้น แต่ถ้าชอบก็ จัดปาย :coolly-0046: :coolly-0028:

:coolly-0010:มันจะคุ้มหรอ ค่าทำเบ็จเสร็จ น่าจะเกือบๆ 1.5หมื่น เพิมอีกหน่อย ได้ 20โบเลยนะนั้น แต่ถ้าชอบก็ จัดปาย :coolly-0046: :coolly-0028:

ถ้าสมมุติว่าผมมี อินเตอ/เทอโบ/โบออฟวาว อยู่แล้ว จะใช้เงินเพิ่มอีกเยอะมั้ยครับ พอดีผมยังเป็นนักศึกษาอยู่งบน้อย ถ้ายกใหม่เครื่อง20โบประมาณ2หมื่น5+ค่าแรงช่างอย่างต่ำๆ3-4หมื่น ได้ค่าเทอมพอดีเรยครับเรยพยามหาช่องทางที่ถูกกว่า:coolly-0033:

ใครมีข้อแนะนำหรือเสนอแนะเชิญเรยคร้าบบบบบ

ไม่คุ้มหลอกครับกำลังเครื่องเดิมต้านไม่ไหวครับ:coolly-0005:

ต้านไม่ไหวนี้คือพวกสูบก้านแคม จะทนไม่ไหวใช่หรือเปล่าครับ

ถ้ารถไม่ได้ใช้แก๊ส คิดว่าน่าจะหมดเยอะ แต่ถ้าเป็นแก๊ส คงไม่เท่าไหร่

เพราะติดมา ถ้าไม่ได้ทำกล่อง ทำชุดไฟ ก็วิ่งไม่ได้ ถ้าจะวิ่งน้ำมัน หมดเยอะแน่นอน

แต่ถ้าวิ่งด้วย lpg วิ่งได้แน่นอน แต่ความทนทานจะน้อย มีโบแล้ว มีอินเตอร์แล้ว

ค่าทำท่อ เบ็ตเตล็ด น่าจะจบที่ 10000 บาท

ถ้ารถไม่ได้ใช้แก๊ส คิดว่าน่าจะหมดเยอะ แต่ถ้าเป็นแก๊ส คงไม่เท่าไหร่

เพราะติดมา ถ้าไม่ได้ทำกล่อง ทำชุดไฟ ก็วิ่งไม่ได้ ถ้าจะวิ่งน้ำมัน หมดเยอะแน่นอน

แต่ถ้าวิ่งด้วย lpg วิ่งได้แน่นอน แต่ความทนทานจะน้อย มีโบแล้ว มีอินเตอร์แล้ว

ค่าทำท่อ เบ็ตเตล็ด น่าจะจบที่ 10000 บาท

ขอบคุณค้าบ..ผมมีแก๊สอยู่พอดีเรย..ขอถามต่อนะครับอยากทราบว่ามีร้านใดที่เซียนRBแนะนำบ้างไหมครับ เผื่อจะได้ลองไปปรึกษาดูครับ:coolly-0033:

ถ้าถามเหล่าบรรดาเซียน rb เค้าก็จะบอกว่า วางใหม่เถอะ ลองถาม k sport ดูครับ เซียน เหมือนกัลขั้นเทพ

วางใหม่คุ้มกว่า ...

ตามข้างบนว่า ...

ทางที่ดีนะ ...

ตอนนี้มีตังเท่าไหร่ กำตังไว้แน่นๆ รอวันที่มันพัง หรือ เงินพร้อม ค่อยทำ ก็ยังไม่สายคับ ...

เคยมีความคิดนี้อยู่ในสมัยหนึ่ง

หุหุ

เครื่องใหม่สบายใจกว่าเยอะ

แต่ยังไม่พร้อม 5555

ขอบคุณทุกคำตอบของพี่ๆนะครับ สรุปยังไม่ทำรอทำทีเดียวเลยดีกว่า RB26DETT โบคู่ +ถังไนตรัทไว้ยิง เอาไว้พาแม่ไปจ่ายตลาด งบประมาณเท่าไหร่ค้าบพี่ๆ

ชอบคนในรูปจังแฟนเหรอ อิอิ:coolly-0033:
เรามีhi5 เค้าอ่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบของพี่ๆนะครับ สรุปยังไม่ทำรอทำทีเดียวเลยดีกว่า RB26DETT โบคู่ +ถังไนตรัทไว้ยิง เอาไว้พาแม่ไปจ่ายตลาด งบประมาณเท่าไหร่ค้าบพี่ๆ
น่าจะยุที่ 2xxxxx อะคับ:coolly-0024:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม