เคยล้างINTERกันบ้างไหมครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ SIMPLYFAST
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

SIMPLYFAST

รถใหม่มาแล้วดีใจจัง
Register
เข้าร่วม
19 ก.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
เนื่องจากไปได้ความรู้มาจากผู้รู้คนนึงว่าinterสำหรับรถเทอร์โบนั้นเป็นตัวเก็บสะสมทั้งสิ่งสกปรกและน้ำมันเครื่องซึ่งจะเป็นเหตุส่วนหนึ่งให้อากาศผ่านเข้าได้ไม่ค่อยสะดวก.....วันนี้ว่างๆอากาศดีๆเลยจัดการล้างINTERซะอุปกรณ์และสิ่งที่ใช้ล้างก็ตามภาพเลยครับ...ดูสิ่งสกปรกจากภาพน้ำทิ้งแรก(ภาพ4)เปรียบเทียบกับภาพน้ำทิ้งสุดท้าย(ภาพ6)ครับใสกว่ากันเยอะ และดูความสะอาดของอินเตอร์ระหว่างภาพ2กับภาพสุดท้ายว่าต่างกันครับ...เห็นว่าอาจมีประโยชน์เลยถ่ายเก็บไว้ครับ...:coolly-0029::coolly-0029::coolly-0029:

แก้ไขล่าสุด:

ใช้นำยาอะไรอะครับพี่วี อยากล้างอยู่เหมือนกัน

สิ่งที่ใช้ล้างคือน้ำมันเบนซินครับ....ส่วนความรู้สึกหลังล้างเสร็จทดลองออกไปวิ่ง...รู้สึกดีขึ้นอย่างชัดเจน..รถลื่นขึ้น..มาเร็วขึ้น...ทั้งนี้เพราะว่าINTERเดิมเรามันสกปรกครับ(กระทู้นี้ไม่มีผลสำหรับอินเตอร์ใหม่ๆ)....

แก้ไขล่าสุด:
ทำยังไงอ่ะครับ ?
ใส่น้ำมันเข้าไป,อุดหัวอุดท้าย,แล้วก็เขย่า,เททิ้ง,เติมใหม่หลาย ๆ รอบใช่มั้ยครับ
เห็นแล้วอยากทำมั่งอ่ะครับ

ทำยังไงอ่ะครับ ?
ใส่น้ำมันเข้าไป,อุดหัวอุดท้าย,แล้วก็เขย่า,เททิ้ง,เติมใหม่หลาย ๆ รอบใช่มั้ยครับ
เห็นแล้วอยากทำมั่งอ่ะครับ
ถูกต้องครับ....ยุ่งยากแค่ตอนถอดกับใส่กันชนและอินเตอร์เนี่ยแหละ...ไม่ใช่ช่างมืออาชีพแต่อยากทำเองเลยนานหน่อย

เยี่ยมเลยพี่วี.....แต่มะกล้าถอดกันชนอ่ะ 555+

อ่านแล้วไอเดียกะฉุด รับจ้างล้างอินเตอร์ :coolly-0010:

ล้างน้ำมันเสร็จแล้ว ก็ล้างน้ำเปล่าอีกทีหรอคับ พี่:coolly-0043:

ล้างน้ำมันเสร็จแล้ว ก็ล้างน้ำเปล่าอีกทีหรอคับ พี่:coolly-0043:
ถ้าเอาตามแบบผม..ก้อล้างน้ำแฟ็บต่ออีกหนสองหนอ่ะครับ..แค่นี้ก้อหมดกลิ่นเบนซินแล้วครับ

ลองล้างแล้วรถลื่นกว่าเก่าเยอะเลยครับ
น้ำมันที่ใช้ล้างดำปริ๊ดอย่างกะน้ำขี้โคลนเลย
แต่ไม่ได้ล้างน้ำป่าวครับ ปล่อยหั้ยแห้งเอง

ล้างเสร็จ เป็นไปได้ถ้ามีถังลม หรือโบวเวอร์ ให้แห้งก็ดีคับ เพราะถ้าทิ้งไว้เดี๋ยว จะมีน้องหนิมเกิดติดมาตามคราบที่ออกไม่หมด

เด๋วถอดกันชนทำสีเมื่อไหร่

ขับไปให้พี่วี ทำให้แน่นอน

แล้วจะพาไปลันล้าเป้นการตอบแทนละกันพี่วี

อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม