มีรูปหลอดไฟโชว์ที่เรือนไมล์

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ Jocker
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Jocker

Member
Register
เข้าร่วม
18 มิถุนายน 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
มีรูปหลอดไฟโชว์ที่เรือนไมล์ ไม่แน่ใจว่ามีคนเคยถามรึยัง แต่ผมอ่านจนหน้ามืดแล้ว
<HR style="COLOR: transparent" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->สวัสดีครับ ผมก็มีอาการ หลอดไฟโชว์ที่เรือนไมล์ แต่เกิดตอนที่เปิดไฟหน้า แล้วเหยียบเบรค ไฟนี้ถึงจะติดครับ

รบกวนพื้นที่นะครับ:coolly-0011:

มันเป็น รูปอะไร หลอดไฟ ริว่า รูปแบต ถ่ายรูปมาให้ชมได้มั้ยคับ

ขอเดานะครับว่าเป็นเตือนไฟท้ายครับ
ลองเช็คหลอดไฟท้ายดูครับ

มันติดครบทุกดวงอะครับ
อาการคือตอนขับแรกๆไม่มีไร แต่พอสักพัก ไฟมันติดตอนเบรคทันที

ขอบคุณทุกคนที่ ให้ความสนใจครับ

ปล. ไฟเลี้ยวซ้าย มันจะกระพริบแบบถี่ๆ ด้วย

ไฟเบรค/ไฟหรี่หลัง ขาด ริป่าว

ไฟเลี้ยวกระพริบเร็ว ให้ดูหลอดไฟขาดริป่าว ริไม่ก็ วัตท์ ไม่ได้

ขอบคุณครับ จะลองเปลี่ยนดวงใหม่ดูครับ

ระดับ: 40 []
พลังชีวิต: 297 / 992

ความสามารถ: 860 / 6808

ประสบการณ์: 70%

ชื่อเสียง: 5
Re: มีรูปหลอดไฟโชว์ที่เรือนไมล์

--------------------------------------------------------------------------------

ไฟเบรค/ไฟหรี่หลัง ขาด ริป่าว

ไฟเลี้ยวกระพริบเร็ว ให้ดูหลอดไฟขาดริป่าว ริไม่ก็ วัตท์ ไม่ได้

รับซ่อม เครื่องยนต์ ช่วงล่าง วางเครื่อง
[email protected] / **ไอ่ตัวยุ่ง** แห่งทุงบางบอน
เอกชัยคารแคร์ เก้งT 0834932225/0814409139

เจอสาเหตุแล้วครับ ขอบคุณครับ หลอดไฟเลี้ยวใต้กันชน หลอดไม่เท่ากัน

ขอบคุณทุกท่านด้วยครับ

แก้ไขล่าสุด:
ผมเจอตั้งแต่ซื้อรถมาเปิดไฟหน้าเหยียบเบรค รูปไฟ กับแบตโชว์ตลอด

ตั้งแต่ให้ช่างไฟไล่ระบบไฟท้าย ที่ติด ๆ ดับ ๆ บ่อยสาเหตุมาจากกล่องควบคุม
กับตัวหลอดไฟครับ

มีเพื่อนบางคน ปลั๊กไม่แน่น ก็มีครับ

พอขยับแน่น ก็หายครับ