ปั๊มติ๊กrb26เสียงดังมากครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ yossy2001
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

yossy2001

Register
เข้าร่วม
8 ธ.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
อยากรู้ว่าพี่ๆที่ใส่ปั๊มติ๊กrb26เสียงดังกันมากป่าวครับ
คือ ของผมเสียงมันดังมากดังกว่าท่ออีกครับ
แล้วคนที่ใส่อ่ะครับใส่ทั้งยวงของ26เลยป่าวครับ
ผมเอามาใส่แต่ตัวปั๊มติ๊กอ่ะครับไม่ได้เอาตัวที่หน้าตา
คล้ายๆหมวกอีก2อันมาอ่ะครับเลยทำให้เสียงดังมาก
ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกันมั๊ยครับใครทราบรบกวน
มาให้ความรู้ทีครับเสียงดังมากเกรงใจชาวบ้านเค้าครับ
:coolly-0044: :coolly-0044: :coolly-0044:

26 นี่ถ้าดังมากๆ บางครั้งก็ใกล้กลับบ้านเก่าแล้วนะคับ

หรอครับถ้าเป็นงั้นก็แย่เลยครับ
เพราะพึ่งซื้อมาวันนี้เองอ่ะครับ
ตอนที่ลองก็ปกติดีนะครับ แต่
พอมาใส่แล้วปิดฝาถังน้ำมัน
กลับดังลั่นขึ้นมาเลยอ่ะครับ
สงสัยงานนี้จาเสียตังฟรีอ่ะครับ
:coolly-0012: :coolly-0012: :coolly-0012:

ลองเช็คแรงดันปั้มติ๊กก่อนคับ ว่ามันพอมั้ย

ผมเคยใช้อยู่ครับ ดังกว่ารุ่นอื่นๆ ดังตื๊ดดดดด..... ตลอดเลย แรกๆไม่รำคาญ ได้ฟิลลิ่งโหดๆดี แต่พักหลังเริ่มหนวกหู เลยถอดออกแระ ใส่ของ 2เจแทนแล้วใส่ regulator ปรับแรงดันเอา

ลองดูแรงดันมันก่อนว่าตกลงไปรึป่าวครับ ปกติรุ่นนี้ที่รอบเดินเบามันก็ซัดไป 3.5 บาร์แล้วครับ เหลือๆเลย แต่ข้อเสียก็อย่างที่บอกมันดัง ถ้าใส่รถเก๋งมันจะดังก้องมาถึงในตัวรถ แต่พวกเล่นกระบะชอบใส่กันครับ เพราะถังอยู่นอกตัวรถและไม่ได้เชื่อมโยงถึงห้องโดยสาร เลยไม่ดังมากเหมือนใส่กับรถเก๋ง

ผมเคยใช้อยู่ครับ ดังกว่ารุ่นอื่นๆ ดังตื๊ดดดดด..... ตลอดเลย แรกๆไม่รำคาญ ได้ฟิลลิ่งโหดๆดี แต่พักหลังเริ่มหนวกหู เลยถอดออกแระ ใส่ของ 2เจแทนแล้วใส่ regulator ปรับแรงดันเอา

ลองดูแรงดันมันก่อนว่าตกลงไปรึป่าวครับ ปกติรุ่นนี้ที่รอบเดินเบามันก็ซัดไป 3.5 บาร์แล้วครับ เหลือๆเลย แต่ข้อเสียก็อย่างที่บอกมันดัง ถ้าใส่รถเก๋งมันจะดังก้องมาถึงในตัวรถ แต่พวกเล่นกระบะชอบใส่กันครับ เพราะถังอยู่นอกตัวรถและไม่ได้เชื่อมโยงถึงห้องโดยสาร เลยไม่ดังมากเหมือนใส่กับรถเก๋ง
อืมมมม เป็นเยี่ยงนี้นี่เอง.....:coolly-0010:

ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ ตอนนี้หายข้องใจแล้วครับ
คือว่าตอนแรกอะครับ ผมใส่ปั๊มติ๊กแล้วตัวกรองมันไป
ติดกับถังน้ำมัน ทำให้มีเสียงดังมากเลยตกใจ แต่ตอนนี้
ผมเปลี่ยนใส่กรองเดิมแล้ว ปรากฏว่าเสียงเงียบเป็นปริดทิ้งเลย
เป็นเพราะความชุ่ยของผมเองอ่ะครับ ที่รู้ว่ากรองมันติดกับถัง
แล้วยังไปฝืนใส่พอเวลาทำงานมันสั่นเลยเกิดเสียงดังครับ
ยังไงก็ขอบคุณพวกพี่ๆมากๆครับที่เข้ามาช่วยตอบคำถาม
:coolly-0045: :coolly-0045: :coolly-0045:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม