ขอถามเรื่องช่วงล่างเกี่ยวกับแร๊คหน่อยครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31812
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31812

illicit
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
11 ม.ค. 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
รถผมวิ่ง80ขึ้นไปเวลาเบรคพวงมาลัยมันสั่นสะท้านเลยครับยิ่งขับไปที่ขรุขระมันก็สั่นและมีเสียงกรุกกรัก ถามช่างแกบอกว่าแร็ครั่ว ยางรัดแร๊คขาด ลูกหมากหลวม ค่าซ่อม4000บาท แล้วถ้าผมไม่ซ่อมแต่เปลี่ยนแร๊คใหม่อาการเหล่านี้มันจะหายป่าวครับ ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ

ดูยางด้วยนะครับว่าเก่าปีแล้วหรือป่าวด้วยนะอาจเป็นอีกสาเหตุครับ:coolly-0031:

ยางเบิกใหม่4เส้นเลยครับ เจียจานเบรคแล้ว จานเบรคไม่คด ตั้งศูนย์ถ่วงล้อแล้วครับผม

อาการเดียวกันเรยครับ ของผมวิ่ง80พวงมาลัยสั่นถ้ามากกว่านั้นหรือน้อยกว่านั้นจะเป็นปรกติ น่าจะเป็นที่แร็คเพราะเวลาเลี้ยวรู้สึกแปลกๆเหมือนกัน แร็คใหม่ราคาเท่าไหร่หว่าอยากรู้เหมือนกัน.....

อาการเดียวกันเรยครับ ของผมวิ่ง80พวงมาลัยสั่นถ้ามากกว่านั้นหรือน้อยกว่านั้นจะเป็นปรกติ น่าจะเป็นที่แร็คเพราะเวลาเลี้ยวรู้สึกแปลกๆเหมือนกัน แร็คใหม่ราคาเท่าไหร่หว่าอยากรู้เหมือนกัน.....
เป็นเหมือนกันประมานนี้เลยเร็ครั่วแล้ว :coolly-0033:

เปลี่ยนแร็คใหม่หายเลยครับเคยเป็นแล้วครับอาการนี้

ถ้าเปลี่ยนแรคใหม่ไปแล้ว แต่ลูกหมากปลายแรคหลวม ก็ไม่หายนะครับ แนะนำเปลี่ยนแรค แล้วเช็คช่วงล่างใหม่ดีกว่าครับ

ไหน ๆ ก็ซ่อมแร้ว ซ่อมให้หมดเรยดีกว่าครับ:coolly-0022:

ขอบคุญมากครับสำหรับคำแนะนำที่ดีๆ :coolly-0033:

ไปเช็คมาแล้วครับ แร็ครั่ว บูทหนวดกุ้งกลับบ้านเก่าทั้งหน้าและหลัง โช้ครั่ว :coolly-0011: คงต้องรอเงินเดือนออกถึงจะได้เปลี่ยน พักนี้ซ่อมทุกเดือนเฮ้ออออ....:coolly-0038:

รถผมวิ่ง80ขึ้นไปเวลาเบรคพวงมาลัยมันสั่นสะท้านเลยครับยิ่งขับไปที่ขรุขระมันก็สั่นและมีเสียงกรุกกรัก ถามช่างแกบอกว่าแร็ครั่ว ยางรัดแร๊คขาด ลูกหมากหลวม ค่าซ่อม4000บาท แล้วถ้าผมไม่ซ่อมแต่เปลี่ยนแร๊คใหม่อาการเหล่านี้มันจะหายป่าวครับ ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ
เจียจานไปแล้ว เจียแบบปะชิดหรือป่าวครับ ถ้ายังลองเจียแบบปะชิดดูครับ
ผมเคยเป็นเวลาเบรกแล้วสั่น เจียจานแบบธรรมดาไม่หายนะครับ ต้องแบบปะชิด

ถึงยุคนำมันแพง แต่เราก็ยังแรงกันไม่เลิก:coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม