ถามเรื่องอัตราการกินน้ำมัน + เช็ควายริ่งสาย เครื่องJ คับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ 13251
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

13251

Register
เข้าร่วม
1 พฤษภาคม 2008
  • กระทู้ ผู้เขียน
พี่คับผมมีคำถาม 2 เรื่องครับรบกวนด้วยนะครับ

1. รถผมเครื่อง 1 J GTE รหัส E8 ตอนนี้เติม 91 ไป 300 บาทได้ประมาณ 9 ลิตร รถวิ่งในเมืองไม่ค่อยบูช วิ่งได้ ประมาณ 60 กิโล น้ำมันเริ่มตกไปอยู่เกือบขีดสุดท้ายแล้วคับ พี่ๆว่าอย่างนี้เรียกว่ากินน้ำมันเกินไปไหม หรือว่า แบบนี้ปรกติของเครื่อง 1 J GTE รหัส E8 คับ

2. เราจะรู้ได้อย่างไรว่า เครื่องที่เราเพิ่งวางมามีการวายริ่งสายมาให้ครบไหม และถ้าวายริ่งสายไม่ครบจะมีผลอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณพี่ๆไว้ล่วงหน้าเช่นกันนะครับ :coolly-0033:

ก็กินน้ำมันราวๆนั้นอ่ะคับ

• กระทู้ ผู้เขียน
แล้วพี่ๆ ที่ใช้เครื่อง เจ กันมีอัตราการสิ้นเปลืองประมาณไหนกันบ้าง ครับผม อยากรู้จัง:coolly-0033:

ผมjโบเดี่ยวเติมน้ำมันไป500บาทวิ่งได้120โลครับ

ราวๆนั้นแหล่ะครับเครื่องjzในเมืองโดยประมาณ6-8โลลิตรนอกเมือง8-12โลลิตรตามความสด,การไวร์ริ่งและการเหยียบ(อันนี้จากสถิติหลายๆคนนะครับ)
............อย่าลืมนะครับเครื่องตั้ง2,500แถมมีเทอร์โบอีก...ถ้าจะประหยัดกว่านี้ในเมือง10โลลิตรก็ได้ผมเคยลองมาแล้ว แต่ห้ามให้ติดบูสเลยนะครับ(วัดบูสห้ามเกิน0)ขึ้นอยู่กับว่าจะทนไหวได้ป่าวในการขับแบบนี้เท่านั้นเอง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม