• สวัสดีครับชาวโลมาสีฟ้า cefiro-thailand.com

เว็บไซต์แห่งนี้เราเปิดให้ใช้งานกับฟรีๆ สามารถโพสต์อัพเดทสถานการณ์ต่างๆข่าวสารบ้านเมืองและข่าวสารของกลุ่ม cefiro-thailand.com ได้เต็มที่เลยนะครับขอแค่ไม่เป็นการปั่นกระทู้หรือโฆษณาอะไรที่มันล่อแหลมจนเกินไป
    เว็บไซต์ไม่ต้องเสียค่าสมัครใดใดทั้งสิ้นมีข้อเสนอแนะอะไรสามารถแนะนำเข้ามาได้ครับยินดีปรับแต่งและแก้ไขถ้าสามารถทำได้

กฎระเบียบของเราก็ไม่มีอะไรมากท่านสามารถใช้งานได้เต็มที่

ไฟเตือนน้ำมันใกล้หมด ไม่ติด

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ kriang
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

kriang

Register
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ไฟเตือนน้ำมันใกล้หมด ไม่ติด ซ่อมได้มั๊ยครับ

แกะมาดูหลอดก่อนครับว่า ขาดหรือเปล่า ถ้าไม่ขาด ก็น่าจะเป้นที่ก้านระดับในถังน้ำมัน

• กระทู้ ผู้เขียน
เคยเปลี่ยนทั้งหน้าปัดแล้วก็ไม่หายครับ น่าจะเป็นที่ในถัง แต่ไม่รู้ว่าที่ไหน

ของผมก็เป็นครับอาการนี้
แต่ไม่ค่อยเดือดร้อนเพราะใชแก็ส:coolly-0031:

ผมก็เป็นแต่พึ่งไปซ่อมมาครับ เวลาเราเปิดฝาถังนำมันมาแล้วมันจะมีแท่งเล็กๆอยู่ข้างๆปั้มติ๊กอะครับเปลี่ยนแท่งตัวนั้นก็จะหายครับ(ไว้เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับว่าต้องเปลี่ยนตัวไหน)

เป็นเหมือนกันครับ อยากรู้วิธีแก้ด้วยคนครับ

อยากรู้เหมือกัน

ผมก็เป็นแต่พึ่งไปซ่อมมาครับ เวลาเราเปิดฝาถังนำมันมาแล้วมันจะมีแท่งเล็กๆอยู่ข้างๆปั้มติ๊กอะครับเปลี่ยนแท่งตัวนั้นก็จะหายครับ(ไว้เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับว่าต้องเปลี่ยนตัวไหน)
ขอดูรูปด้วยนะครับ แล้วทำไปเท่าไหร่ครับ:coolly-0033:

ของผมไฟเตือนน้ำมันขึ้นแต่เกจวัดไม่ขึ้นแทน:coolly-0011:

ผมก้อเป็นแก้ตรงไหนดีครับ
ใครเทพช่วยบอกทีครับ

มารอดูด้วยคน :coolly-0010::coolly-0028: เจ๊งเหมือนกัน อิอิ :coolly-0017:

เคยเปลี่ยนติ๊กเอง แต่ไม่ทันสังเกตุว่าไอ้ตัวปัญหามันอยู่ตรงไหน แต่ถ่ายรูปเอาไว้

สังเกตุง่ายๆเลยก้อดูตรงก้านลูกลอย จับยกให้อยู่ในแนวที่ใช้งาน ปล่อยให้ลูกลอยมันลงมาในตำแหน่งต่ำสุด มันจะต้องมีหน้าคอนแทคอะไรซักอย่างต่อไปยังหลอดไฟเตือน(เดาๆเอานะคับ) ลงสังเกตุดูว่ามันเสียมั๊ย

ง่ายกว่านั้นก้อคือไปหาปั๊มติ๊กเดิมมาเปลี่ยนซะ ถ้าเปลี่ยนเครื่องแล้วก้อเอาแต่โครงกับชุดลูกลอย แล้วเอาติ๊กที่มีอยู่ใส่แทนครับ วิธีนี้จบแน่ๆ

ไฟล์แนบ

71.8 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 87
แก้ไขล่าสุด:

ใช้ครับถามนี้เลย

เคยเปลี่ยนติ๊กเอง แต่ไม่ทันสังเกตุว่าไอ้ตัวปัญหามันอยู่ตรงไหน แต่ถ่ายรูปเอาไว้

สังเกตุง่ายๆเลยก้อดูตรงก้านลูกลอย จับยกให้อยู่ในแนวที่ใช้งาน ปล่อยให้ลูกลอยมันลงมาในตำแหน่งต่ำสุด มันจะต้องมีหน้าคอนแทคอะไรซักอย่างต่อไปยังหลอดไฟเตือน(เดาๆเอานะคับ) ลงสังเกตุดูว่ามันเสียมั๊ย

ง่ายกว่านั้นก้อคือไปหาปั๊มติ๊กเดิมมาเปลี่ยนซะ ถ้าเปลี่ยนเครื่องแล้วก้อเอาแต่โครงกับชุดลูกลอย แล้วเอาติ๊กที่มีอยู่ใส่แทนครับ วิธีนี้จบแน่ๆ

จากรูปของน้องเล็กก็ตรงกรองน้ำมันขาว ที่มันท่อ และมีสายไฟออกมาเส้นเดียว เปลี่ยนตัวนั้นก็หายแล้วครับ