พี่ๆเพื่อนๆคิดว่าไงกับการติดแก๊สกับถังโดนัท

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31401
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31401

aoh_sriracha
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
21 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
งานนี้ดูงานการร ายงานการใช้แก๊สรถเพื่อนที่อู่เดียวกันมาแล้ว
D4D Cap 1Jbo auto ปั๊กหนา ใช้มา3เดือน ไม่มีปัญหา
ปกติน้ำมัน95 ชลบุรี-จันทวิ่ง120-140ตลอดทาง
1200ใช้แก๊สวิ่งเท่าเดิม 300เหลือ งงเลยผมก็ไม่รอช้า
เลยหาข้อมูลก่อน เค้าติดมา27000บาทวิ่งติดบูสปกติวัดได้200ปกติ
เลยมาถาม พี่ๆเพื่อนๆคิดว่าไงกับการติดแก๊ส ถังโดนัท
แต่ที่อ่านแก๊สไทยมา ผิดกฏหมายแต่ดันมามีกฏหมาย
ห้ามแต่ในไทยโอ้วเซ็งของดีๆไม่เอามาใช้กันเนอะ
คันนี้แกคงแอบติดเพราะคิดเหมือนผม ประหยัดเนื้อที่โข
นี้ข้อมูล:confused:
http://www.gasthai.com/boardgas/Question.asp?ID=A8243

รถเราจะเอาไปไว้ตรงไหนละเอ่อถังโดนัทเนี่ยมันมี่ที่ไว้ซะที่ไหนหลุมยางอะไหล่ข้างๆก็ใส่ไม่ได้รถเราหมดสิทธิ์ คือคงยังไม่ได้มาตราบานมั๊งเลยไม่มีการรับรองคุณภาพอีกหน่อยคงใช้ได้ของใหม่กฎหมายยังไม่แก้เลยยังผิดอยู่

ถังโดนัด ที่เค้าบอกกันว่า อันตราย นั้นคือมันใว้แทนที่ยางอะไหล่ แล้วถามว่ายางอะไหล่อยู่ตรงใหน อยู่ในจุดที่ไม่มีความปลอดภัยเท่าไหร่ เมือเทียบกับจุดติดตั้งถังแก๊สตามปรกติ
จุดที่ติดตั้งถังปรกติจะเข้ามาด้านในซึ่ง จะอยู่ห่างจากกันชนหลัง เมือเทียบกับยางอะไหล่ มันจะอยู่ใกล้กับกันชนหลัง หรือหลังรถมากกว่า ซึ่งเมือเกิดการชน การกะแทก อาจเกิดอันตราย
กับถังแบบโดนัดได้ แต่ถามว่าทำมัย ต่างประเทศอนุญาติ อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ คงเป็นเพราะ บอดี้รถต่างประเทศ มันมีกันชนหลังหรือบอดี้ ที่แข่งแรงกว่าบ้านเราริเปล่า
ความรู้ที่ผมมี อาจจะผิดไปบ้าง แต่ผมได้ถาม พวกกันที่ขนส่ง เค้าตอบผมมาแบบนี้
ก็เลยเอามา เล่าสู่กันฟัง

ก็ติดแนวตั้งแบบยางไงปัจจุบันเป็นที่เก็บ
แบ็ตลูก2และถังแตรลม อยู่ ครับ
ถ้าไม่ได้จริง คงต้องตัดใจกับเครื่องเสียงแน่นอน
หรือจะย้ายตู้ไปไว้ในห้องโดยสารอื่มน่าคิด:mad: :confused:

ถังโดนัทมันตรวจสภาพไม่ผ่านนะ
ไมมี มอก.

ก็อย่างที่ผมบอกอะพี่โอ๋ ถังโดนัทมันวางตั้งได้ด้วยเหรอ ถ้าจับมันตั้งอะ ได้ แต่ถ้าแก๊สเหลือครึ่งถัง ท่อแก๊สในถังมันจะดูดแก๊สยังไง ไม่งั้นก็ต้องแปลงท่อในถัง เดี๋ยวจะไปกันใหญ่รึเปล่า

* ถังโดนัทวางนอน ท่อแก๊สจะทิ่มลงจากด้านบน

จะรักพี่เสียดายน้อง หรือจะต้องมีใครซักคนต้องจากไป อันนี้ตัดสินใจเองนะครับพี่

สงสัยต้องเก็บเครื่องเสียงแว้ววครับ ฮิฮิ...
โอ๋ ลองคุยกะบิ๊กระยองดูเขาติดแก๊ซอยู่ (2jz-gte)...

เกือบจะเอาถังโดนัทมาใส่ยาริสแล้ว แต่เรื่องมากเลยล้มโปรเจค
ขับแบบกินน้ำมันต่อไป

ก็อย่างที่ผมบอกอะพี่โอ๋ ถังโดนัทมันวางตั้งได้ด้วยเหรอ ถ้าจับมันตั้งอะ ได้ แต่ถ้าแก๊สเหลือครึ่งถัง ท่อแก๊สในถังมันจะดูดแก๊สยังไง ไม่งั้นก็ต้องแปลงท่อในถัง เดี๋ยวจะไปกันใหญ่รึเปล่า

* ถังโดนัทวางนอน ท่อแก๊สจะทิ่มลงจากด้านบน

จะรักพี่เสียดายน้อง หรือจะต้องมีใครซักคนต้องจากไป อันนี้ตัดสินใจเองนะครับพี่
อ๋อนึกว่ามันจะทำได้อะคิดว่ามันจะแย่ท่อเอียงลงทางไดทางนึงแล้ววางแนวไหนก็ได้
ตามมาคสอนไรเงี๊ยะ สงสัย จาต้องใส่ถังแคปซูลแล้วยกเครื่องเสียงลงแหงแหงม เฮ้อ รักพี่ เสียดายน้อง
นี้มันลำบากใจจริ๊งๆงี้ก็คงได้ตู้10เล็กๆตรงชอ่งโชกหลังนะซิว๊า..แต่มัน30บาทแล้ว
Jboก็7-8โล สันจรจนร้านยางกับปั๊มจะรายแล้ว ..... .... เ
ดี๋ยวค่อยไปฟังที่บ้านที่ร้านเค้าเอาเนอะ
ฟังดอก8ดอก10ขำไป:sexy_girl:
ปล.ขอบคุณ แชมป์สำหรับข้อมูลนะ ไว้เจอกัน

ถ้าอยากติดแก๊สแล้วยังอยากใช้พื้นที่ท้ยรถแนะนำถังขนาด ๕๘ ลิตร ครับ

ยัดเข้าไปติดหลังเบาะได้สบายครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม