Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

(ขอความเห็นหน่อยครับ) เรื่องช่วงล่าง

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pong

Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอดีจะทำช่วงล่างอะครับระหว่างเราเปลี่ยนช่วงล่างเป็นแบบสกายลายกลับแพเดิมเปลี่ยนบูสใหม่อันไหนดีกว่ากันครับแล้วราคาต่างกันไงครับ

:coolly-0011::coolly-0029::coolly-0011::coolly-0029::coolly-0027::coolly-0023::coolly-0002:

ตอบยากจริงๆ รอท่านอืนแล้วกัน

ราคาไม่ทราบ
แต่เอาแพเดิมเปลี่ยนบู๊ทส์ใหม่ ดีกว่า คุ้มกว่า น้ำหนักเบากว่าด้วย
ถูกแพง ไม่แน่ใจ

ช่วงล่างเดิมเปลี่ยนบูทเราได้ของดี 100 เปอร์เซนต์ ในราคาหมื่นกว่าบาททั้งคันเราได้ช่วงล่างที่สมบูรณ์

ช่วงล่าง skyline ขนาดไม่แตกต่างกันกับ cefiroเรา ใส่ได้ก็แค่ gts ซึ่งไม่น่าจะต่างกับ cef เท่าไหร่ รถ skyline มาจากญี่ปุ่นอายุพอ ๆ กะ cefiro บูทต่าง ๆ ป็นของติดรถถ้าได้บูทสภาพดี ๆ ใหม่ ๆ ซื้อมาคุ้ม แต่ถ้าซื้อมาได้บูทเก่า ๆ สภาพ50เปอร์เซนต์ ก็ไม่คุ้มแน่นอนในราคาเหยียบหมื่นเหมือนกัน อาจจะได้เพิ่มเข้ามาแค่เฟืองท้ายกับเบรค 2 port เท่านั้นครับ

แล้วควรเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยน

แนะนำด้วยนะคร้าบบบ

แล้วควรเปลี่ยนหรือไม่เปลี่ยน

แนะนำด้วยนะคร้าบบบ

หมายถึงอะไรหล่ะครับ ควรมั๊ยถ้าจะเปลี่ยนเป็นของ skyline
ถ้าเจอแพ บูทดี ๆ เยี่ยม ๆ เปลี่ยนเป็นของ skyline ก็ได้ครับ
แต่ถ้าในราคาใกล้หมื่น แต่ได้บูท เน่า ๆ เอาช่วงล่างเดิมไปเปลี่ยนบูทใหม่คุ้มกว่าครับ

จากประสพการผมนะถ้าคุญไม่ต้องการเบรค ไม่ต้องการเต็ดนะ หรือมีอยู่แล้ว เปลี่ยนบู๊ท คุ้มกว่าครับ คุญได้ความสดของบู๊ท100% ที่ยังไม่ใช้งาน แต่ถ้าต้องการเบรคและเต็ด ก็ค่อยเพิ่ม น่าจะคุ้มกว่านะ

ตอบงัยหว่า..
- แพท้าย Skyline R32GTS เก่ายุ่นเท่าที่เจอระยะหลังพวกบูชท์ต่างๆ มักจะแตกหรือร้าวไม่ค่อยสมบูรณ์เหมือนเมื่อก่อน แต่ถ้าเจอสภาพดีดี ก็น่าจับจองมาใส่ ราคาแพท้ายพร้อมเฟืองท้ายเต๊ด/ชุดเบรคหน้าหลังก็ประมาณ 12,000.-
- แพท้าย Skyline R33GTS เก่ายุ่นเท่าที่เจอสภาพค่อนข้างดี อาจจะเป็นเพราะรถรุ่นนี้ผลิตมาหลัง R32GTS ก็เลยยังสภาพดีเป็นส่วนใหญ่ จับมาใส่ก็ได้เช่นกัน ราคาแพท้ายพร้อมเฟืองท้ายเต๊ดชุดเบรคหน้าหลังก็ประมาณ 14,000.-
- แพท้ายเดิม Cefiro A31 เก่ายุ่น หลายแพที่เจอสภาพก็ยังดีเช่นกัน แต่ขอย้ำนะว่าต้องเป็นแพเก่ายุ่นไม่ใช่แพยกลง ราคาแพท้ายพร้อมเฟืองท้ายไม่เต๊ด+เบรคหลังก็ประมาณ 4,000.- แต่อาจหายากสักหน่อยเพราะเท่าที่รู้ราคามันไม่สูง พวกตัดอะไหล่มักไม่ค่อยขนมาจากญี่ปุ่น สู้ขนแพ Skyline มาราคาดีกว่าเยอะ
- นำแพท้ายเดิมไปอัดบูชท์ใหม่ อันนี้ยอมรับว่าเป็นของใหม่จริงแท้แน่นอนชัวร์ แต่คุณภาพของยางบูชท์ที่มีจำหน่ายในบ้านเราความทนทานสู้กับยางบูชท์ที่เป็นของเก่ายุ่นไม่ได้ หลายคนเปลี่ยนใหม่แต่ใช้งานได้ประมาณ ปีกว่าถึง 2 ปีไปอีกแล้วก็มี ราคาก็ประมาณ 8,000.-
ลองพิจารณาทบทวนและตัดสินใจเอาครับ ข้อมูลที่แนะนำเป็นข้อมูลในเบื้องต้นเท่านั้น สุดท้ายคุณต้องเป็นผู้ตัดสินใจเองว่าแบบไหนสิ่งไหนเหมาะสมกับคุณทั้งคุณภาพและราคา เพราะคุณเป็นคนจ่ายเงินและใช้รถคันนั้นเองครับ

จริงทุกอย่างครับ ตามที่ทานประธานว่าเอา
- ถ้าอยากเปลี่ยนเบรคอยู่แล้วยกแพเลยคับ ง่าย ถอดน็อตไม่กี่ตัว จับใส่ได้เลย
- ของเดิมไปเปลี่ยนใหม่ก็ดีครับ

แต่.. ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็อยู่ที่งบประมาณพร้อม กับการใช้งานของท่านเจ้าของรถ ด้วยครับ ..อ๋อ แล้วก็ที่สำคัญ ต้องดูด้วยว่าต้องเปลี่ยนล้อจาก 4 เป็น 5 รูหรือเปล่า :coolly-0010::coolly-0010:

แก้ไขล่าสุด:
ผมอยากทำช่วงล่างเดิมๆ ใหม่เหมือนกันครับ ต้องการเปลี่ยนบูชใหม่ทั้งหมด หน้า-หลัง

แต่ผมไม่รู้ว่ามันมีทั้งหมดกี่ตัว ทั้งหน้า-หลัง ชื่อเรียกว่าบูชอะไรบ้าง จะได้ไปซื้อที่ร้านได้ถูก แล้วมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ ในเว็บเรามีใครขายอยู่บ้างครับ

ผมอยากทำช่วงล่างเดิมๆ ใหม่เหมือนกันครับ ต้องการเปลี่ยนบูชใหม่ทั้งหมด หน้า-หลัง

แต่ผมไม่รู้ว่ามันมีทั้งหมดกี่ตัว ทั้งหน้า-หลัง ชื่อเรียกว่าบูชอะไรบ้าง จะได้ไปซื้อที่ร้านได้ถูก แล้วมีร้านไหนแนะนำบ้างครับ ในเว็บเรามีใครขายอยู่บ้างครับ

ในเว็ปลองโทรไปคุยกับน้าจอร์นเลยครับ คุณภาพดีแน่นอน
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/4

ในเว็ปลองโทรไปคุยกับน้าจอร์นเลยครับ คุณภาพดีแน่นอน
https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/4
อ้อ !อันนี้ต้องขอ "confirm" เพราะเจอมากะตัวเองเลย อิอิ แถมเงินกลับบ้านอีกต่างหาก ช่างอาไร ใจดีจิงจิง ถ้าไม่พอใจงาน ไม่มีเวลาเข้าไปแก้ แกจ่ายเงินให้ไปแก้จนพอใจ เอ้าเอากะแกดิ ขอให้รวยขอให้รวยครับ
น้าจอห์น:coolly-0044:

ผมอยู่ ตจว. ไม่สะดวกเข้าไปทำกับน้าจอห์นครับ แต่อยากหาซื้ออะไหล่ไปให้ช่างทำแถวบ้าน เพราะเข้าใจว่ามันจะต้องใช้เวลาทำ อาจจะข้ามวัน .... ขอบคุณครับ

อ้อ !อันนี้ต้องขอ "confirm" เพราะเจอมากะตัวเองเลย อิอิ แถมเงินกลับบ้านอีกต่างหาก ช่างอาไร ใจดีจิงจิง ถ้าไม่พอใจงาน ไม่มีเวลาเข้าไปแก้ แกจ่ายเงินให้ไปแก้จนพอใจ เอ้าเอากะแกดิ ขอให้รวยขอให้รวยครับ
น้าจอห์น:coolly-0044:
สมพรปากครับ สาธุ:coolly-0033:

ผมอยู่ ตจว. ไม่สะดวกเข้าไปทำกับน้าจอห์นครับ แต่อยากหาซื้ออะไหล่ไปให้ช่างทำแถวบ้าน เพราะเข้าใจว่ามันจะต้องใช้เวลาทำ อาจจะข้ามวัน .... ขอบคุณครับ
จดรายการตามนี้ไปซื้อที่ร้านอะไหล่ได้เลย(ถ้าเขาไม่หยิบผิดมา):coolly-0033:
บูชชุดหน้า
หนวดกุ้ง.................(2ตัว)

ปีกนกหน้า..............(2ตัว)
กันโคลงตัวปลาย....(4ตัว)
กันโคลงตัวกลาง......(2ตัว)
รัดแรค...................(2ตัว)
บูชชุดหลัง
ห่วงบน....................(4ตัว)

ปีกนกล่าง................(4ตัว)
อาร์มสั้น...................(4ตัว)
อาร์มยาว...................(4ตัว)
กันโคลงตัวปลาย.........(4ตัว)
กันโคลงตัวกลาง..........(2ตัว)
คานตัวใหญ่................(4ตัว)

ไปเปลี่ยนแรค กะน้าจอนห์นมาช่วยคอนเฟิร์ม ด้วยอีกคน จัดไปๆๆๆ

จดรายการตามนี้ไปซื้อที่ร้านอะไหล่ได้เลย(ถ้าเขาไม่หยิบผิดมา):coolly-0033:
บูชชุดหน้า
หนวดกุ้ง.................(2ตัว)
ปีกนกหน้า..............(2ตัว)
กันโคลงตัวปลาย....(4ตัว)
กันโคลงตัวกลาง......(2ตัว)
รัดแรค...................(2ตัว)
บูชชุดหลัง
ห่วงบน....................(4ตัว)
ปีกนกล่าง................(4ตัว)
อาร์มสั้น...................(4ตัว)
อาร์มยาว...................(4ตัว)
กันโคลงตัวปลาย.........(4ตัว)
กันโคลงตัวกลาง..........(2ตัว)
คานตัวใหญ่................(4ตัว)
:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม