การติดตั้งออยล์เกียร์AUTOเสริม+ปลากรอบ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31590
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31590

สมาชิกชมรมเซฟิโร่-ไทยแลนด์
Cefiro-Thailand Members
Register
เข้าร่วม
25 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
การติดตั้งออยล์เกียร์AUTO+ปลากรอบ

อยากรู้เวลาติดตั้ง ออยล์เกียร์AUTOเสริม เนี่ย ยังคงต้องไปต่อที่หม้อน้ำหรือไม่อะครับ

หรือว่าจาก เกียร์เข้าออยเสริม ออกออยเสริมกลับเข้าเกียร์เลยอะครับ:coolly-0043:

ปล.เครื่อง NEO6 20DE AUTO หม้อน้ำช่องใหญ่ฝาพลาสติก
:coolly-0038:

ไฟล์แนบ

79.4 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 74
    46.2 กิโลไบต์ · จำนวนการดู: 69

ข้อ 2. เอ๊ะ..ไม่แน่ใจ แต่เอาว่าแน่ใจดีกว่า..ออยเกียร์ควรติดตั้งในตำแหน่งที่รับลมเย็นได้ดีด้วยนะ เช่นแถวกันชนหน้า เป็นต้น ใบ และผล

ข้อ 2. เอ๊ะ..ไม่แน่ใจ แต่เอาว่าแน่ใจดีกว่า..ออยเกียร์ควรติดตั้งในตำแหน่งที่รับลมเย็นได้ดีด้วยนะ เช่นแถวกันชนหน้า เป็นต้น ใบ และผล

อ่านมาตอนแรกก็ดีลงท้ายแปลก ๆ แฮะ

ผมเคยถามผู้ท่านหนึ่ง แกบอกว่าต้องต่อผ่านหม้อน้ำ เพื่อรักษาอุณหภูมิน้ำมันเกียร์ให้คงที่

ของผมเพิ่งติดมา 2 เดือนได้ ผ่านหม้อน้ำก่อนแล้วค่อยมาเข้าออยคูลลิ่ง แล้วไหลกลับเกียร์ ผลที่ได้
1. เวลาอากาศร้อน รู้สึกว่ารถจะออกตัวดีขึ้น เกียร์เปลี่ยนไหลลื่นดีกว่าตอนก่อนใส่
2.ความร้อนลดลง เพราะแต่เดิมหม้อน้ำทำงาน 2 อย่างในเวลาเดียวกัน พอมีออยเกียร์มาช่วย หม้อน้ำก้อรับภาระน้อยลง

พอมีรูปให้ชมไหมครับว่าติดตั้งยังไง
อยากเห็นอ่ะ 555

แว้วแต่ มั้ง เพราะบ้านเราเวลาร้อน ตับคนขับเกือบแล...ออกมาข้างนอก ถ้าใช้ยาวๆ กระทืบหนักๆ ก็ตรงๆเลยดีกว่าไหม ถ้าใช้เช้า เย็น นินิ โน่ยๆ วันละไม่กี่โล ก็วนน้ำเหมือนเดิม หรือไม่ต้องเพิ่ม ออยล์เลย เพราะยังไม่ทันร้อนก็จอด ซะแล้ว (เปลืองตังค์)

ผมเคยถามผู้ท่านหนึ่ง แกบอกว่าต้องต่อผ่านหม้อน้ำ เพื่อรักษาอุณหภูมิน้ำมันเกียร์ให้คงที่

ของผมเพิ่งติดมา 2 เดือนได้ ผ่านหม้อน้ำก่อนแล้วค่อยมาเข้าออยคูลลิ่ง แล้วไหลกลับเกียร์ ผลที่ได้
1. เวลาอากาศร้อน รู้สึกว่ารถจะออกตัวดีขึ้น เกียร์เปลี่ยนไหลลื่นดีกว่าตอนก่อนใส่
2.ความร้อนลดลง เพราะแต่เดิมหม้อน้ำทำงาน 2 อย่างในเวลาเดียวกัน พอมีออยเกียร์มาช่วย หม้อน้ำก้อรับภาระน้อยลง
:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:
น้าก็ถ่ายรูปมาซิครับ

ถ้าน้ำมันเกียร์อุณหภูมิไม่คงที่มีผลในด้านไหนบ้างนะครับ

พอมีรูปให้ชมไหมครับว่าติดตั้งยังไง
อยากเห็นอ่ะ 555

ตำแหน่งติดนี่ อยู่ที่ว่ารถใส่กันชนอะไรครับ

ของผมใส่กันชนหน้า TBO1 มันจะมีช่องลมสำหรับอินเตอร์โรงงาน ตรงหน้าซุ้มล้อด้านซ้าย ก้อเลยติดไว้ที่ตรงนั้น

เอาไว้กลับบ้านก่อนจะเอารูปมาลงให้ดูคับ

:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033:
น้าก็ถ่ายรูปมาซิครับ

แล้วตอนที่ติดให้ไม่ถ่ายรูปไว้ด้วยล่ะ :coolly-0003:

งั้นผมถามต่อนะครับ ถ้า tbo1 ช่องลมหน้าล้อซ้าย มันถูกติดตั้งออยเครื่องไปแล้ว ออยเกียร์จะลงตรงไหนดีครับ ...ขอบคุณครับ

ปล.เครื่อง1เจ โบ

งั้นผมถามต่อนะครับ ถ้า tbo1 ช่องลมหน้าล้อซ้าย มันถูกติดตั้งออยเครื่องไปแล้ว ออยเกียร์จะลงตรงไหนดีครับ ...ขอบคุณครับ

ปล.เครื่อง1เจ โบ
หน้าแผงแอร์ครับ:coolly-0033:

ต่อตรงไปเลยครับไม่ต้องผ่านหม้อน้ำ
เพราะยังงัยก้อต้องผ่านออย
ตำแหน่งก้อเลือกเอาตรงไหนก้อได้
ที่ดูแล้วลมผ่านดีไม่ไปขวางอุปกรณ์ตัวอื่นๆ
ที่สำคัญ ไม่ควรอยู่ต่ำหรือสูงจากแนวท่อน้ำมันมากจนเกินไป
ผมก้อใส่อยู่นะออยแยก ซัดไปเถอะ
ยังงัยสุดท้ายมันก้อพัง

2คนข้างบน กระหนุงกระหนิงดีจังเลย...ฮ่า ๆ

ขอบคุณน้าจอห์นครับ

ต่อตรงไปเลยครับไม่ต้องผ่านหม้อน้ำ
เพราะยังงัยก้อต้องผ่านออย
ตำแหน่งก้อเลือกเอาตรงไหนก้อได้
ที่ดูแล้วลมผ่านดีไม่ไปขวางอุปกรณ์ตัวอื่นๆ
ที่สำคัญ ไม่ควรอยู่ต่ำหรือสูงจากแนวท่อน้ำมันมากจนเกินไป
ผมก้อใส่อยู่นะออยแยก ซัดไปเถอะ
ยังงัยสุดท้ายมันก้อพัง
55555 ชอบบรรทัดสุดท้ายคับ
ของผมก็ใส่แยก แต่เปลี่ยนหม้อน้ำด้วย เป็นของ r32 เอามาจากหัวตัด
เครื่องโบเกียร์ธรรมดา ใช้ดีคับความร้อนคงที่
แต่สุดท้ายอย่างว่าคับ อิอิ

สุดท้ายยังไงมันก็พัง