Template errors

• Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)
  • Template public:post_macros: [E_USER_WARNING] Cannot call method isMemberOf on a non-object (NULL) (src/XF/Template/Templater.php:1268)

ขอหน่อยนะคับ1เจ / 25โบ(ไม่ได้มาตั้งกระทู้ล่อแหลมนะคับ)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ lucky
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

lucky

.. ตังน้อย..แต่อยากดริ๊ฟ.
Register
เข้าร่วม
14 มีนาคม 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
คืออยากรู้จริง ๆคับว่า ตัวไหนดีกว่า ไม่ได้ให้คนที่ชอบทั้ง 2 เครื่องมาทะเลาะกันนะคับ แค่ใครคิดว่าเครื่องไหนดีก้อลองเอามาเทียบกันดูคับ..... ผมมันก้อ 2 จิต 2 ใจอะคับ:coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0033::coolly-0043::coolly-0043:

ดีอะมันดีหมดอะครับ อยู่ที่การใช่มากกว่าว่าเราชอบแบบไหนอันไหน ใจผมน่ะ ชอบ1เจอะ

คิดว่า 1 j bO น่าเล่นกว่าครับ ปัจจุบันเครื่องก็ไม่แพงแล้วด้วย
อะไหล่หาง่าย ของแต่งเยอะ เดินตามเชียงกง อะไหล่ และเครื่อง เจ เยอะกว่าครับ

ลงง่ายตรงรุ่นก็rb ส่วนเจ คนลงเยอะหาอู่ซ่อมง่าย

ผมว่า แล้วแต่ความชอบ และการใช้งาน

ชอบอึดๆ ต้นช้าหน่อย ปลายๆใหล ก็ 1j ครับ
ชอบมาใว หมดเร็ว ก็ 25 ครับ

มันไม่มีอะไรดีกว่ากัน อยู่ที่เราบำรุงรักษามากกว่า
เจมันเป็นสูตรสำเร้จไปแล้วสำหรับรถขับหลังยุคนี้
เครื่องนิสสันก็เลยถูกละเลย เพราะมันเยอะกว่า
มันทนกว่า ตรงที่บอกทนกว่าเพราะ เครื่อง เจ ไม่ค่อยฉลาด
sensor น้อย เครื่อง rb มันฉลาดกว่า sensor มันเยอะ
อะไรเสียตัว มันก็พาลไปหมดให้เครื่องทำงานไม่สมบูรณ์
แต่ rb ตรงรุ่นnissan เปิดมาแหล่มกว่า เจ แน่นอน
แต่สรุปแล้วแต่ชอบครับ อยากได้เครื่องอะไรก็เลือกตัวนั้น
ถ้าเป็นคนไม่บำรุงรักษาขับแม่มอย่างเดียว เจ ครับ
แต่ถ้าใครดูแลเครื่องเก่ง ๆ หรือเป้นประจำ rb โลดครับ
ตรงรุ่น ที่เจ มาเยอะเพราะรถที่ญี่ปุ่นใช้เครื่องนี้มีเยอะ
แล้วญี่ปุ่นมันไม่ค่อยเล่นกันด้วย เจ เนี่ย มันเล่น rb กัน

มันไม่มีอะไรดีกว่ากัน อยู่ที่เราบำรุงรักษามากกว่า
เจมันเป็นสูตรสำเร้จไปแล้วสำหรับรถขับหลังยุคนี้
เครื่องนิสสันก็เลยถูกละเลย เพราะมันเยอะกว่า
มันทนกว่า ตรงที่บอกทนกว่าเพราะ เครื่อง เจ ไม่ค่อยฉลาด
sensor น้อย เครื่อง rb มันฉลาดกว่า sensor มันเยอะ
อะไรเสียตัว มันก็พาลไปหมดให้เครื่องทำงานไม่สมบูรณ์
แต่ rb ตรงรุ่นnissan เปิดมาแหล่มกว่า เจ แน่นอน
แต่สรุปแล้วแต่ชอบครับ อยากได้เครื่องอะไรก็เลือกตัวนั้น
ถ้าเป็นคนไม่บำรุงรักษาขับแม่มอย่างเดียว เจ ครับ
แต่ถ้าใครดูแลเครื่องเก่ง ๆ หรือเป้นประจำ rb โลดครับ
ตรงรุ่น ที่เจ มาเยอะเพราะรถที่ญี่ปุ่นใช้เครื่องนี้มีเยอะ
แล้วญี่ปุ่นมันไม่ค่อยเล่นกันด้วย เจ เนี่ย มันเล่น rb กัน

ผมดูแผ่นเห็นแต่เล่น.....:coolly-0043: อะพี่กอล์ฟ ไม่เห็มี J หรือ RBเลยอะ 555

ผมดูแผ่นเห็นแต่เล่น.....:coolly-0043: อะพี่กอล์ฟ ไม่เห็มี J หรือ RBเลยอะ 555
เค้ามาแบบสาระแร้วมาทำเสียอีกแร้ว แต่ก็จริง ๆ อะที่ว่ามาน่ะ:coolly-0046:

ข้อดีข้อเสีย ของเครื่องนี้ก็พูดคุยกันมาเยอะแล้ว ผมว่าน่าจะรู้กันดีแล้วแหละ
ถึงขนาด เอา Engine manual มาเทียบกันก็มี....ถ้าเป็นไปได้อยากให้ จขกท.ทำตามนี้..

เอาง่ายๆ ดีที่สุด.....ไปคลุกคลีกับรถที่วางเครื่องแบบเดิมๆของทั้งสองตัวนี้ให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ ถ้ามีโอกาสขับได้ก็ขับเองเลย...(ถ้าทำได้ก็จะดีมาก)...แล้วตัดสินใจเอาครับ...

ปล.อย่าไปรักพี่เสียดายน้องนะครับ(ฟันธงไปเลย)...พอวางแล้วก็เอาตังค์ไปแต่งรถใ้ห้สวยต่อไป

แก้ไขล่าสุด:
เค้ามาแบบสาระแร้วมาทำเสียอีกแร้ว แต่ก็จริง ๆ อะที่ว่ามาน่ะ:coolly-0046:

ก็นานๆ พี่กอล์ฟ จะมีสาระเข้ามา เลยเอาซะหน่อย อิอิ

สนับสนุ่นความคิดของทุกท่านครับๆๆ....

J BO.......................เท่านั้น:coolly-0004:

ตามตาเฒ่า 032 ว่าแหล่ะครับถนัดตัวไหนชอบตัวไหนก็ว่าไป

ปล.แต่ส่วนตัวผม เปิดฝาโปง เจอฝาเอียงๆเข้าไปแหม๋..................มันตรงรุ่นอะครับ

เจโบ เลยคับ แน่นอนเลย 5555 ทนจิงๆ

แต่ถ้าเอามันส์ก็ RB ก็โอนะ ถ้าเหลือๆ เล่น 26ไปเลยคับ แรงจิง มันส์มาก

กระทู้แบบนี้มาอีกแล้ว...J หรือ RB
ในชมรมนี้เราไม่มีทะเลาะกันครับ....ไม่ต้องห่วง

จะเครื่องตัวไหน ค่ายไหน มันก็คือหัวใจของการขับเคลื่อนของรถแต่ละคัน

แต่สำคัญมันอยู่ที่ "ใจ"ของเรามากกว่าครับ.....:coolly-0003:

กระทู้แบบนี้มาอีกแล้ว...J หรือ RB
ในชมรมนี้เราไม่มีทะเลาะกันครับ....ไม่ต้องห่วง

จะเครื่องตัวไหน ค่ายไหน มันก็คือหัวใจของการขับเคลื่อนของรถแต่ละคัน

แต่สำคัญมันอยู่ที่ "ใจ"ของเรามากกว่าครับ.....:coolly-0003:

อันนี้ไม่ตรงรุ่น

• กระทู้ ผู้เขียน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม