<< ได้ข่าวว่า... >>

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31273
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31273

<< ต่อ-Cef_thon >>
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
15 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
บุหรี่จะปรับราคาเยอะหรอครับ
เห็นว่า Lm จะขึ้น 60-70 บาท
หนุกหนานครับไม่กลัวก็ดูดกันต่อไป อิอิ

หนุกหนานครับไม่กลัวก็ดูดกันต่อไป อิอิ

ก็เพราะ ข่าวลือทำนองนี้เมื่อกรกฏาปีที่แล้วอ่ะ ทำให้ผมเลิกดูดไป...

ผมเลิกมา 5-6 ปีแว้ววว................
ตอนนี้มาปั่นยาเส้น ฮิฮิ...................

• กระทู้ ผู้เขียน
เลิกเหอะคับ เพื่อสุขภาพ
จะทำร้ายตัวเองทั้งที ยังต้องเสียตังค์อีก.. เลิกแม่มเรยยย

เลิกเหอะคับ เพื่อสุขภาพ
จะทำร้ายตัวเองทั้งที ยังต้องเสียตังค์อีก.. เลิกแม่มเรยยย
แนะนำให้เลิกซื้อ
แล้วมาขอเพื่อนดูดแทน...

แนะนำให้อย่าลืมวางไว้บนหลังคารถไม่งั้นต้องซื้อซองใหม่ เขร้

พ่อค้ากำลังสั่งของกักตุนอยู่ครับ คงอีกไม่นาน

แนะนำให้เลิกซื้อ
แล้วมาขอเพื่อนดูดแทน...

ดีวะพี่ความคิดนี้ ทำซัก 2 เดือนแล้ว เพื่อนจะเลิกคบ
ก๊ากๆๆๆๆ ดีนะป๋มเลิกแล้ว

ผิดแล้วครับน้า น้าได้ข่าวผิดแล้วครับ
ความจริงก็คือว่าขึ้นภาษีอีก 20%upนะ
วันนั้นเกิดการคำนวนสดๆ กันบนจอทีวี
เคาะราคามา 60-70 นี่ราคาบุหรีไทยครับ
ส่วนบุหรี่นอกอย่า LM นี่ เฉียดๆ 100-100up ครับ
ที่ราคายังไปไม่ถึงซองละ 1000 เพราะรัฐกลัว
dark market นะครับไม่งั้นอาจเห็นซองเป็นพัน

ยังว่าจะไปซื้อยาเส้นนอกกลิ่นหอมๆไว้ผสม.. มาเก็บไว้ก่อน
ซะด้วยซ้ำเดี๋ยวต่อไปซื้อไม่ได้ แต่ลูกพี่เขาไม่ชอบก็เลย
ไม่กล้าซื้อเลย

:tongue: พี่ว่าจะหยุดแล้วหว่ะ....
กรูหันกลับมาดูดไปป์ ดีกว่ากลิ่น สะตอ รอปี้ คริ๊กๆๆๆๆ:biggrin:

:tongue: พี่ว่าจะหยุดแล้วหว่ะ....
กรูหันกลับมาดูดไปป์ ดีกว่ากลิ่น สะตอ รอปี้ คริ๊กๆๆๆๆ:biggrin:
ป๋มขอมั่งจิน้าโจ้..กลิ่นเนี๊ย..!......... 555555 :biggrin:

Marlboro เพิ่มซองละ 30 บาท จาก 60 เป็น 90 ..... :sweat: :sweat: :sweat: :sweat:

ที่ร้านผม คนส่งบอกว่า ทางยาสูบไม่มีโครงการว่าจะขึ้นราคาหรอก

แต่พวกร้าน ยี่ปั๊ว จะขึ้นกันเอง

เพราะทุกวันนี้ บุหรี่ แถวนึง (10 ซอง)

ทางยี่ปั๊ว ได้กำไรแค่ 2 บาทเอง

ลงทุนตั้งเกือบ สี่ร้อย แต่กำไร แค่ 2 บาท

เค้าเลย เริ่มที่จะใช้สูตรสำเร็จ คือ ตุน

เพื่อให้ของขาดตลาด พอของขาดตลาด

ราคาก็จะแพงกันไปเอง

แต่ไม่ต้องกลัวคั๊บ เพราะเค้าไม่มีสิทธิขายเกินราคา

ที่กำหนด แน่นอน ใครเจอ แจ้งได้เลย :boss:

ที่ร้านผม คนส่งบอกว่า ทางยาสูบไม่มีโครงการว่าจะขึ้นราคาหรอก

แต่พวกร้าน ยี่ปั๊ว จะขึ้นกันเอง

เพราะทุกวันนี้ บุหรี่ แถวนึง (10 ซอง)

ทางยี่ปั๊ว ได้กำไรแค่ 2 บาทเอง

ลงทุนตั้งเกือบ สี่ร้อย แต่กำไร แค่ 2 บาท

เค้าเลย เริ่มที่จะใช้สูตรสำเร็จ คือ ตุน

เพื่อให้ของขาดตลาด พอของขาดตลาด

ราคาก็จะแพงกันไปเอง

แต่ไม่ต้องกลัวคั๊บ เพราะเค้าไม่มีสิทธิขายเกินราคา

ที่กำหนด แน่นอน ใครเจอ แจ้งได้เลย :boss:

ยาสูบไม่ขึ้นหรอกครับ รัฐตะหากจะขึ้นภาษียาคับ โรงงานยาสูบ
จะขึ้นไม มันอยากขายได้จะตาย ก็โบนัสมันนิ ส่วนยี่ปั้วก็คง
ไม่พูดหรอกคับว่าขึ้น เพราะว่าไม่งั้นแต่ละร้านปรับแผนตลาด
ราคาแบบนั้นใครจะไปตุนของไหว เป็นเลิกขายแน่

ผมว่าไม่มันใช่เรื่องปั่นราคาหรอกคับ เป็นเรื่องให้คนเลิกบุหรี่มากกว่า
หัวหน้าผมเงินเดือนหลักแสน คำนวนราคา มาโบโล่ ในราคาใหม่
ยังพูดคำเดียวเลย งานนนี้ตูได้เลิกแน่เก็บเงินไว้ให้ลูกเรียนดีฟ่า
(ได้ข่าวผ่านจอทีวีมาวันเดียวกัน เป็นการทุบโต๊ะให้ประชาชนฟังที่ดังมากๆ)

ปรับแบบนี้ผ่านยากครับ แต่ถ้ารัฐพี่เขาดันๆแบบนี้รับรองว่าผ่านทันรัฐชุดนี้
แล้วรัฐชุดนี้วิ่งเต้นยากซะด้วยดิ วงการผมเองเจอไปหลายดอกเหมือนกัน
ก็ดีอย่างเสียอย่าง

สิงห์อมควันก็ลุ้นๆต่อไปเด้อ ว่าจะผ่านไหม อิอิอิ หรือว่า
darkmarket จะมาไหม แล้วถ้ามา จะได้ดูของดี แตมนอก
หรือ เจอของปลอมแปะตราหรือเปล่า

ปล. ขอเจือกหน่อยนะ เลิกดูดไปเหอะไม่มีไรดีเลยรู้ก็รู้อยู่ พี่น้อง...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม