กระจกหลังขวา ลงเอง กด ขึ้นแล้วก้อลงอีก

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ A31432
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A31432

Tum bangna
Cefiro-Thailand Members
เข้าร่วม
16 ก.พ. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
ตอนนี้กดแล้วไม่ขึ้นอีกเลย ต้องเปลี่ยนตัวไหนครับ
สวิทช์คอนโทลประตูคนขับ หรือ กล่องในประตูหลังขวาครับ
หรือหาทั้ง 2 ตัวดี ตอนนี้ถอดปลั๊กมอเตอร์ออกเอา ไฟต่อตรงให้ขึ้นสดไว้แล้ว
:coolly-0043::coolly-0043:

เหมือนกันแฮะ น่าจะที่กล่องประตูครับแต่ผมไม่ซีเรียส ลงตูกดขึ้น 555

ตอนนี้กดแล้วไม่ขึ้นอีกเลย ต้องเปลี่ยนตัวไหนครับ
สวิทช์คอนโทลประตูคนขับ หรือ กล่องในประตูหลังขวาครับ
หรือหาทั้ง 2 ตัวดี ตอนนี้ถอดปลั๊กมอเตอร์ออกเอา ไฟต่อตรงให้ขึ้นสดไว้แล้ว
:coolly-0043::coolly-0043:

สวิทย์ Control ฝั่งคนขับครับ แบบนี้เค๊าเรียกว่าผีหลอก กระจกลงเอง
ส่วนกระจกหลังขวา ถ้ากล่องเสียก็นิ่งตลอดเลื่อนขึ้นลงไม่ได้

เป็นอยู่เหมือนกันตอนนี้ใช้วิธีกดล็อคกระจกอยู่ มันเป็นๆหายๆ

เหมือนกันแฮะ น่าจะที่กล่องประตูครับแต่ผมไม่ซีเรียส ลงตูกดขึ้น 555
คือก่อนหน้านี้ก้อทำอย่างนี้เหมือนกัน จนวันก่อนฝนตกๆ อยู่มันลงเฉยเลย เปียกไปทั้งเบาะหลังเลยครับ กดขึ้นก้อไม่ได้ต้องรีบจอดข้างทางเอาบังแดดกระจกหน้ามาบัง รอจนฝนหยุดแล้วค่อยขับกลับ พอกลับถึงบ้านต้องต่อไฟตรงถึงจะขึ้น
:coolly-0017::coolly-0017:

สวิทย์ Control ฝั่งคนขับครับ แบบนี้เค๊าเรียกว่าผีหลอก กระจกลงเอง
ส่วนกระจกหลังขวา ถ้ากล่องเสียก็นิ่งตลอดเลื่อนขึ้นลงไม่ได้
สงสัยคงต้องเปลี่ยนทั้ง 2 อย่างเลยมั้งครับป๋า เพราะหลังจากที่มันลงตอนฝนตก
แล้วมันก้อกดไม่ขึ้นอีกเลยครับ :coolly-0038::coolly-0041:

ลองถอดกล่องไปสลับกับข้างอื่นดู
ถ้าใช้ได้ ก็เสียที่กล่องแหละ:coolly-0022:

ของผมลงได้ แต่ไม่ขึ้น ต้องต่อไฟตรง พอขึ้นได้แล้ว ดึงปลั๊กออกไว้เลย จนตอนนี้เหมือนเลิกใช้ไปเลย

สวิตช์ตัวนี้กำลังจะปัญหาของ CEFIRO ในอนาคตอันใกล้นี้ อีกไม่นานเกินรอ คงจะเสียกันทุกคัน

ที่แย่ไปกว่านั้นก็คือ สวิตช์เก่ายุ่นเริ่มหายาก และส่วนใหญ่จะเสียมาซะด้วย

สวิตช์ตัวนี้กำลังจะปัญหาของ CEFIRO ในอนาคตอันใกล้นี้ อีกไม่นานเกินรอ คงจะเสียกันทุกคัน

ที่แย่ไปกว่านั้นก็คือ สวิตช์เก่ายุ่นเริ่มหายาก และส่วนใหญ่จะเสียมาซะด้วย

รับซ่อมด้วยมั้ยครับ:coolly-0044::coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม