1j boรอบสูงๆต่ำๆครับ เกียร์ออโต้(ปลักบางครับ)

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pong

Register
เข้าร่วม
16 ม.ค. 2009
  • กระทู้ ผู้เขียน
พอสตาร์ทโดดไปวอร์มที่1500 บางวันก็ลงเร็วบางวันก็ลงช้าบางวันลงมาที่500(แทบจะดับ)บางวันอยู่ที่1000ไม่เหมือนกันซักวันสังเกตตอนไม่เปิดแอร์ครับพอเปิดแอร์จาก500โดดไป1000เลยครับการทำงานของแอร์ไม่น่าจะทำให้รอบมันโดดขนาดนี้จะแก้ไขตรงใหนและอย่างไรดีครับ

รอบมันไม่นิ่งอะครับแก้ไขไงดีครับ

น่าจะเป็นที่ ตัวคุมรอบเดินเบา

พี่ครับแล้วต้องแก้ไขไงดีครับ

ถ้าไม่ใช่ตัวคุมรอบเดินเบา ก็

อาจจะเป็นที่กล่องECU นะคับ มันเสียบ่อยโดยเฉพาะปลั๊กบางเนี่ย

ตอบตรงๆสั้นๆเลย
แก้ไข=ถอดตัวคุุมรอบเดินเบาออกมาล้างคร้าบ

ตอบตรงๆสั้นๆเลย
แก้ไข=ถอดตัวคุุมรอบเดินเบาออกมาล้างคร้าบ

ถ้าทำแล้วไม่หาย หาตัวใหม่มาเปลี่ยน ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หาย เอากล่องไปเช็คได้เลยครับ

ปลักบาง ก็แบบนี้แหละครับ

ถ้าทำแล้วไม่หาย หาตัวใหม่มาเปลี่ยน ถ้าเปลี่ยนแล้วไม่หาย เอากล่องไปเช็คได้เลยครับ

ปลักบาง ก็แบบนี้แหละครับ

แล้วปลักหนากับปลักบางตัวไหนดีกว่ากันหรอครับ....แล้วมันดูตรงไหนครับว่าปลักหนาหรือปลักบาง:coolly-0033:

แล้วปลักหนากับปลักบางตัวไหนดีกว่ากันหรอครับ....แล้วมันดูตรงไหนครับว่าปลักหนาหรือปลักบาง:coolly-0033:

เอาง่ายๆก็ ข้างท่อร่วมมันจะมี ปลั๊ก สำหรับ เช็คโค๊ด อ่ะคับ

ถ้าเป็นสีดำ ก็ ปลั๊กหนา ถ้าเป็นสีเทา ก็ ปลั๊กบาง

ปลั๊กหนา จะปีใหม่กว่า

ดูที่ความสมบูรณ์ของเครื่องจะดีกว่านจะคับ บางที เครื่องปีเก่ากว่า แต่อาจจะ

สมบูรณ์กว่าปีใหม่ๆก็ได้นะคับ

เอาง่ายๆก็ ข้างท่อร่วมมันจะมี ปลั๊ก สำหรับ เช็คโค๊ด อ่ะคับ

ถ้าเป็นสีดำ ก็ ปลั๊กหนา ถ้าเป็นสีเทา ก็ ปลั๊กบาง

ปลั๊กหนา จะปีใหม่กว่า

ดูที่ความสมบูรณ์ของเครื่องจะดีกว่านจะคับ บางที เครื่องปีเก่ากว่า แต่อาจจะ

สมบูรณ์กว่าปีใหม่ๆก็ได้นะคับ

ขอบคุณคับ:coolly-0033:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม