น้ำมันเครื่องหยดกันมั่งหรือเปล่าครับ

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ pholsaphong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

pholsaphong

เซฟิโร่ A31 12V Standard
Register
เข้าร่วม
13 มิถุนายน 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
:frown: เซฟผมมีรอยน้ำมันหยดลงพื้น ส่องๆ ดูเห็นน้ำมันซึมตรงรอยต่อระหว่างเสื้อเกียร์เอาไปให้ช่างช่วยเปลี่ยนทั้งซีลคอหน้า ซีลคอหลัง อัดกาว .... ก็ยังไม่หายครับ
ปล่อยๆ ไปจะมีผลอารายไหมครับ หรือว่าขยันเติมน้ำมันเครื่อง/น้ำมันเกียร์ บ่อยๆ ก็ได้ หรือเปล่า

เห็นแล้วไม่ซำบายใจเลย :sweat:

เกียร์ ออโต้ป่าวงับ ถ้าเกียร์ออโต้บางทีอาจเป็นที่ ซีลลูกทอค งับลองดูละกันงับ

หยดแยะไหมครับ

แร็คปล่าวครับถ้าทำพวกนั้นแล้วไม่หายเนี่ย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม