****ที่หน่วงเก๊ะเก็บของใส่ยังงัยครับ****

• ผู้เริ่มหัวข้อ ผู้เริ่มหัวข้อ panpravong
  • วันที่เริ่มต้น วันที่เริ่มต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

panpravong

Active member
Register
เข้าร่วม
9 เม.ย. 2007
  • กระทู้ ผู้เขียน
1.ที่หน่วงเก๊ะเก็บของ ที่เป็นกระบอกสีดำอะครับ...มันใส่ยังงัยหรอครับ ใส่ตรงไหนครับ มีกระบอกอยู่ครับแต่ไม่รู้ว่ามันใส่ตรงไหนครับ รบกวนเพื่อน ๆ หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ:coolly-0033:

ใช่ๆ ใส่อย่างไงอะครับ.....ของผมเชือกมันขาดครับ

จะอธิบายยังไงดี :coolly-0043: สงสัยต้องให้ดูรูป ใครถ่ายรูปไว้บ้างครับ เอามาลงหน่อยเร้ว...

1.ต้องแกะเก๊ะให้มันห้อยลงมา มองลึกไปด้านในช่วงกลางๆจะเห็นหูเหล็กเหลี่ยมๆ
2.ที่ปลายเชือกรั้งมันมีพลาสติดคล้ายตัว V ลากเชือกยืดระยะเผื่อให้มันแล้วเอาไอ้ตัว V ไปเสียบที่หูเหล็กเหลี่ยมๆ ด้านหลัง แล้วประกอบเก๊ะเข้าไปเหมียนเดิม ถ้ามันสึกมากก้อจะหลุดบ่อยนะ
3.จบ...แค่นี้
4.ผ่านมาพระราม3ดึกๆสิ จะใส่ให้.:coolly-0003:

• กระทู้ ผู้เขียน
อยากไปให้ใส่เหมือนกันครับแต่ผมไม่ได้อยู่ กทม.ครับ....ขอบคุณมากครับ
ถ้าใครมีรูปเอามาชมหน่อยก็ดีครับ.....

ลองรื้อ ๆ ออกมาดูเด๋วจะเข้าใจเอง อธิบายยากหน่อย ต้องให้เห็นภาพ

วิธีการก็เหมือนน้า A31687 ว่ามาละครับ

ของเดิมเสีย เชือกขาด จะเปลี่ยนใหม่.ตามนี้
1.ไขควงปากแฉกไขน๊อตด้านล่าง 2 ตัวซ้ายขวาของเก๊ะ
2.เปิดฝาเก๊ะ ประคองหน่อย ถ้าเชือกขาดแล้วก็จะหลุดออกมาเลย ถ้ายังไม่ขาดเอามือล้วงเข้าไปด้านในแถวตู้แอร์มีคลิปล๊อคเป็นพลาสติคตัว V ยึดติดอยู่กับขายึดรีเลย์แอร์ บีบแล้วดึงออก แล้วตะแครงตัวเก๊ะนิดหนึ่งให้มันหลุดจากเดือยด้านข้าง เอาเก๊ะออกมา
3.พลิกด้านหลังเก๊ะมีน๊อตยึดตัวโช๊คอยู่ถ้าจำไม่ผิด 4 ตัวไขออก
4.นำโช๊คชุดใหม่ เชือกไม่ขาดมีล๊อคพลาสติคติดอยู่ด้วยมาใส่ ไขน๊อตกลับเข้าไปตามเดิม
5.นำล๊อคพลาสติคเข้าไปเสียบที่จุดยึดตรงขายึดรีเลย์แอร์เช่นเดิม
6.ตะแครงฝาเก๊ะแล้วปิดฝาเก๊ะเข้าที่เดิม แล้วใช้ไขควงไขน็อตใต้เก๊ะ 2 ตัวจบ.

ของเดิมเสีย เชือกขาด จะเปลี่ยนใหม่.ตามนี้
1.ไขควงปากแฉกไขน๊อตด้านล่าง 2 ตัวซ้ายขวาของเก๊ะ
2.เปิดฝาเก๊ะ ประคองหน่อย ถ้าเชือกขาดแล้วก็จะหลุดออกมาเลย ถ้ายังไม่ขาดเอามือล้วงเข้าไปด้านในแถวตู้แอร์มีคลิปล๊อคเป็นพลาสติคตัว V ยึดติดอยู่กับขายึดรีเลย์แอร์ บีบแล้วดึงออก แล้วตะแครงตัวเก๊ะนิดหนึ่งให้มันหลุดจากเดือยด้านข้าง เอาเก๊ะออกมา
3.พลิกด้านหลังเก๊ะมีน๊อตยึดตัวโช๊คอยู่ถ้าจำไม่ผิด 4 ตัวไขออก
4.นำโช๊คชุดใหม่ เชือกไม่ขาดมีล๊อคพลาสติคติดอยู่ด้วยมาใส่ ไขน๊อตกลับเข้าไปตามเดิม
5.นำล๊อคพลาสติคเข้าไปเสียบที่จุดยึดตรงขายึดรีเลย์แอร์เช่นเดิม
6.ตะแครงฝาเก๊ะแล้วปิดฝาเก๊ะเข้าที่เดิม แล้วใช้ไขควงไขน็อตใต้เก๊ะ 2 ตัวจบ.
ขาดไปอย่างนึงครับ ต้องจิบเบียร์เย็นๆไปด้วย.....อิอิ ล้อเล่นครับป๋า:coolly-0044:

ของผมเชือกไม่ขาด แต่ไม่หน่วงแล้ว ของในเกะเยอะจัด หนักเกินกว่าตัวหน่วงจะรับใหว

ของผมเชือกไม่ขาด แต่ไม่หน่วงแล้ว ของในเกะเยอะจัด หนักเกินกว่าตัวหน่วงจะรับใหว

ทองแท่งที่เก็บไว้เอาเก็บที่บ้านบ้างก็ได้ดันมาใส่ไว้ในเก๊ะรถมันก็หนักอ่ะดิน้อง.

ทองแท่งที่เก็บไว้เอาเก็บที่บ้านบ้างก็ได้ดันมาใส่ไว้ในเก๊ะรถมันก็หนักอ่ะดิน้อง.
มีก็ดีสิคราบ มีแต่ใบแจ้งหนี้ เต็มเก๊ะ:coolly-0041:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
กลับ
ยอดนิยม